Chủ đề: Bé 30 tháng rồi mà vẫn chưa nói được trọn câu :(

Giải toả tấm lòng của em thôi các mẹ 🙁

Lâu r e k vào trang marybaby r, do e bận quá k có thời gian để cầm đt nữa ấy?. Cũng do e bận quá nên mới k có thời gian cho con. E thật sự cảm thấy rất tiếc và buồn nữa. Con e giờ 30 tháng r mà vẫn chưa thể nói đc câu nào ngoài 1 vài từ đơn. E cũng cho con đi khám và bác sĩ cũng k dám kết luận j cả chỉ nói bé bị rối loạn phát triển ( vì từ bé lúc sinh đến tận lúc 2 tuổi bé nhà e k bao giờ ngủ ngon qua đêm hết và rất hay cáu vô cớ k ai làm j cho cũng khóc ấy) và bị chậm phát triển ngôn ngữ. Thậy sự đến giờ e thấy con e như đứa trẻ mới 8 tháng tuổi vậy. Nói bé k biết j thì cũng k phải, bởi đôi lúc bé rất tập trung e nói j bé cũng hiểu nhưng có lúc bé cứ lờ lờ đi nói mà k hiểu j, k biết j luôn ấy. Do giai đoạn bé tập nói thì e lại k thể dạy bé nói đc, bé chủ yếu chơi 1 mình nên mới thành ra vậy. Vậy nên các mẹ đừng ai như e nữa , giờ e thấy hối hận và thật sự tiếc mất khoảng thời gian qua của con e.nhìn các bé bằng trang lứa nói bi bô mà e lại thúi cả ruột cả gan? Giờ có lẽ hơi muộn nhưng mà e sẽ cố gắng các mẹ ạ,

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề
 Được quan tâm nhất
 Thành viên nổi bật trong tuần
 Kết nối facebook
 TỪ KHÓA ĐƯỢC QUAN TÂM NHẤT