🔥 Bài đăng hot nhất

Bé 10 tháng tuổi có nên cho ăn cơm hạt được không?

Bé nhà mình hiện nay hơn 10 tháng, bé ăn rất ít cháo, bé thích nhai cơm hạt, vậy mình có nên cho bé ăn không. bé mới đươc 4 cái răng thôi à.

0
4.2k
12 Bình luận

Mẹ ơi, săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con các mom nha! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩsẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Cơm hạt lúc này hok tốt cho hệ tiêu hóa cho bé mẹ nhé ^^ đợt thêm thời gian nữa hay mẹ nấu cơm nhão cho pé ăn thử
8 năm trước
Thích
Trả lời
Bé nhà em cũng vậy ý có 4c rag ma hay đòi an com,em cũng cho bé ăn nhưg it thôi 2,3muỗng nhỏ ăn nhiu thi bé khôg ăn.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Ở tầm tháng tuổi này ăn cơm hạt chưa tiêu hóa tốt được mom à
8 năm trước
Thích
Trả lời
mình nghĩ cho bé ăn cơm mềm vẫn được đó mẹ, vì nhai giúp bé kích thích tiết ra men tiêu hóa trong miệng làm bé thèm ăn hơn, đỡ bị biếng ăn đó
8 năm trước
Thích
Trả lời
mình nghĩ nếu bé đã mọc răng, có nghĩa là bé ngứa nướu và muốn nhai cơm cho bớt ngứa, mẹ có thể cho bé nhai cơm hạt mềm mềm cũng tốt nè
8 năm trước
Thích
Trả lời
Nên cho bé ăn cơm khi bé đã mọc đủ 20 chiếc răng mẹ ơi! giai đoạn tập ăn mình cho ăn cơm bé rất thích vì thời gian ăn cháo bé cũng ngán, cho ăn cơm lạ miệng bé thích lắm nhưng hậu quả là bé chưa có khả năng nhai nên khó tiêu hóa cho bé lắm, lớn thêm chút thì bé dễ chán ăn nữa, mẹ nên cho bé ăn cháo nhưng cháo mình nấu không nhừ lắm mẹ nhé, bé nhà mình đã 18 tháng rùi mình vẫn cho ăn cháo bé đã mọc được 11 chiếc răng rùi, khi trong bữa ăn cơm của gia đình mình cũng cho bé ăn thử vài hạt cơm thôi, tập dần cho bé ạ, chào mẹ nhé!
8 năm trước
Thích
Trả lời
ủa bé được 20 chiếc răng mẹ mới cho bé ăn cơm cơ à, mình cho bé ăn khi được 8 chiếc, bé có vẻ thích cơm hơn cháo hay sao í các mẹ ạ.đưa cơm thì tự bốc nhai, đuát cháo lại phì ra hết
8 năm trước
Thích
Trả lời
Sao y chang con mình vậy hii..mình cũng từng thắc mắc điều này và các mom cũng khuyên cho bé ăn nếu bé thích còn hơn không ăn đó mom, nhưng hy vọng con mau ngán và trở lại ăn cơm nhão con nhé!
8 năm trước
Thích
Trả lời
Chả bù với con e 9 tháng rồi bà nội vẫn cho ăn cháo xay, nói tới thì bảo nó ăn cháo xay còn ói nói gì cho ăn cháo hột, bó tay
8 năm trước
Thích
Trả lời
Chỉ cho bé ăn ít thôi, còn chính vẫn là cháo hoặc cơm nát đó mom
8 năm trước
Thích
Trả lời
hihi, bé mẹ ori cũng đòi ăn cơm hạt rồi à,
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!