Bé 1 tuổi có nên ăn hột vịt lộn không?

Bé nhà mình nay được 1 tuổi rồi, mỗi khi ông bà ăn hột vịt lộn, thường hay cho con nhấm nháp 1 ít lòng đỏ. Và con cực thích phần nước của quả trứng. Nhìn con ăn mà phát thèm luôn ấy. Nhưng mình có 1 thắc mắc là, cho con ăn như vậy có sao không? Vì hình như tầm 1 tuổi, thì trứng lộn không tốt lắm thì phải?

6
4.1k
31 Bình luận

1 tuổi còn nhỏ quá bé ăn sợ không tiêu hóa được á

1 năm trước
Thích
Trả lời

bé 1 tuổi còn nhỏ quá nên mình nghĩ đừng cho ăn hột vịt lộn nhiều, nhấm chút xíu thì dc á bạn

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bé 1 tuổi không nên ăn hột vịt lộn nha

1 năm trước
Thích
Trả lời

Gia nhập Cộng đồng MarryBaby săn evoucher Shopee, Tiki, Lazada, ... mua sắm cho con các chị em ơi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Trứng vịt lộn bổ và mát, mình nghĩ cho bé 1 tuổi ăn hột vịt lộn được nhưng đừng quá nhiều thôi.

1 năm trước
Thích
Trả lời

Admin mời bạn gia nhập cộng đồng bằng cách click vào ĐÂY để giao lưu miễn phí với bác sĩ và cùng các mẹ bỉm thông thái săn quà tặng hấp dẫn mối tháng nhé!

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Community Admin

Cám ơn admin nhen

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng giống mom thắc mắc bé 1 tuổi có nên ăn hột vịt lộn không nè :)) mà mình đút thử bé ăn lòng đỏ thôi, còn con thì bé nhè ra không à, nhưng mà mom nên chọn trứng tươi mới nha cho êm bụng, chỉ sợ bé bị đau bụng thôi

1 năm trước
Thích
Trả lời
Chắc nhấm nháp 1 chút thì cũng không sao. Mà thực ra thì có sao thì mình cũng chẳng thể nhìn ngay ra được. Nói chung trẻ dưới 1 tuổi, nên ăn uống cẩn thận một chút, và con luôn có thức ăn riêng, không ăn chung đồ với người lớn. Mà hay nè, ông bà, người lớn nào cũng thích có cái gì là đút vào mồm con trẻ ăn ngay được. Mình cực ghét cái kiểu như vậy luôn
7 năm trước
Thích
Trả lời
mình nghĩ cho cháu nhấm nháp ăn 1 ít được, miễn là không nên ăn nhiều.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mom có thể cho bé ăn trứng vịt lộn nhưng không nên cho ăn quá nhiều nhé. Nhất là không nên cho con ăn vào ban đêm vì trứng vịt lộn khó tiêu, gây đầy bụng cho con đó mom
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mà con lại mê cái nước ấy, chứ cái ăn chút chút hà
8 năm trước
Thích
Trả lời
Tại mình thấy bé còn nhỏ quá, mới 1 tuổi hà, sợ con k tiêu được nên cũng lăn tăn á mom
8 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 4 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!