Chủ đề: Bầu tập 2 có gì khác?

Lâu lắm lắm rồi mẹ Tèo mới có chủ đề mới. Các mẹ nào đã bầu tập 2 rồi có thấy gì khác so với lần đầu không? Mẹ Tèo thì cảm nhận được những điều sau:

1.Bình tĩnh hơn: Với lần đầu, bản thân chưa có kinh nghiệm gì cả nên rất hồi hộp. Chẳng hạn, mỗi lần đi siêu âm hay gì là mình sợ đứng tim, chỉ khi nào nghe bác sĩ nói tất cả đều bình thường thì mới thở phào nhẹ nhõm. Lần thứ 2 này thì kể cả lúc thử thai 2 vạch hay những kỳ siêu âm, xét nghiệm quan trọng như double test hay đo độ mờ da gáy mình cũng phình phường như cân đường hộp sữa ^_^

2. Mệt hơn: Mang thai lần đầu, mình đi làm ngày 8 tiếng, hầu như không nghỉ buổi nào, không nghén, không mỏi mệt gì cho đến tận ngày sinh. Bầu tập 2 thì khác, từ lúc mới có bầu chưa thử que đã mệt rồi, mệt nằm 1 chỗ không ăn luôn. Nghén mùi cá, mắm, lại còn suốt ngày buồn ngủ không làm ăn được gì cả.

3. Chăm bổ sung vitamin và dinh dưỡng hơn: Lần trước thì vì cậy khỏe, lần này yếu xều nên không dám lơ là vụ vitamin, dinh dưỡng gì cả, hehe.

4. Lười thể dục hơn: Chắc tại già hơn nên lười hơn hay sao á, ít chịu đi bộ với tập yoga hơn trước đây. Suốt ngày chỉ buồn ngủ.

Các mẹ nào đang bầu tập 2 thấy sao ạ, có kinh nghiệm gì hay mình cùng chia sẻ nha.

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• mẹ xí muội
    • 324 chủ đề | 
    • 4391 trả lời
    tích lũy được 50 điểm
    1
  • Mẹ Bin Bo
    • 350 chủ đề |