🔥 Bài đăng hot nhất

"1 lần sa bằng 3 lần đẻ "

Mình có cô bạn do điều kiện chưa cho phép nên khi dính bầu phải đi bỏ. Mới bỏ được 2 ngày thì hôm mùng 1 tết đã di chơi mọi nơi,lại còn đi nắng nữa chứ,mình thấy lại hỏi thế ko đau hay sao mà đã di chơi thế,với lại các cụ nha mình vẫn bảo 1 lần sa bằng 3 lần đẻ thế mà chẳng biết kiêng khen gì rồi sau này khổ. Cô bạn ấy còn hỏi mình phá thai 1 lần liệu có sợ lần sau ko bầu dc nữa ko,mình chả biết trả lời thế nào cho phải nữa.

0
5.3k
0 Bình luận
Đúng ròi đấy mình cũng nghe nhiều người nói như vậy. Nhất là những người lớn hay nhắc, chứ thế hệ trẻ bây giờ như bọn mình nhiều lúc cứ xem nhẹ các vấn đề đấy. Hồi trước mình bị lưu lúc bé được 2 tháng, mình cũng phải kiêng cả tháng ở nhà ko đi làm, kiêng như người đẻ, mình có muốn ko thực hiện cũng ko được. Mẹ bảo con đầu nên phải cẩn thận ko kiêng sau chỉ khổ mình thôi.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Các cụ hay bảo ko kiêng khen gì sau này già mới biết khô,nào là ù tai,đau đầu,đau xương khớp...giờ chúng mình xem nhẹ vấn đề này so voi các cụ ngày xưa
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bjơ nhiều bạn chủ qquan , chưa biết tốt xấu đâu
10 năm trước
Thích
Trả lời
Gái đẻ mình kiêng khen nhiều lăm mẹ nhỉ,riêng chuyện đi ra ngoài trời cũng phải cẩn thận rồi
10 năm trước
Thích
Trả lời
nếu không có biện pháp thì vẫn có bầu nếu không muốn có bầu thì nên dụng biển pháp khi qh
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng hỏi là ko dùng bp giải hay sao mà thành như thế nó bảo có dùng nhưng nhiêu lúc vội qúa nên quên mất
10 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!