Trẻ 7,5 tháng không chịu đứng

các mom cho e hỏi ạ. bé nhà em lúc sinh nặng 3,2kg bé vẫn tăng cân đều nhưng đến tháng thứ 6 thì bé đứng cân hiện giờ bé đã 7,5 tháng rồi nhưng chỉ 7kg thôi ạ. Bé lật trườn giỏi và đã mọc 2 cái răng rồi nhưng khi em xốc nách bé thì bé không đứng thẳng chân, có lúc co chân có lúc đứng nhón gót và mông chu về phía sau. mom nào có kinh nghiệm giải đáp giùm em. em cám ơn ạ

0
4.1k
0 Bình luận
Mẹ yên tâm nhé. Con mình 8 tháng rồi mà chưa ngồi, chưa bò gì cả. Không lo đâu, tuy chậm nhưng khi biết làm rồi thì rất chắc chắn, giữ không nổi luôn. Mỗi bé khác nhau, mẹ đừng thấy con nhà người ta biết sớm, con mình thì chậm đâm ra lo lắng. Để con phát triển bình thường mẹ nha
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ ơi! Để bé phát triển bthườg nha. Khi nào bé muốn đứng bé sẽ biết cách đứg đúng. Đừg ép con sớm. Đứg sớm quá có thể bé sẽ bị chân vòg kiềng. Bsĩ khuyêb 9 thág mới cho đứg đó bạn.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ chú ý chế độ ăn, uống cho bé. Cho con ăn nhiều can xi, uống sữa nhé!
8 năm trước
Thích
Trả lời
Bé nhà mình tới khi đầy năm còn chưa đứng vững đó mom, nên đừng lo lắng nhiều quá
8 năm trước
Thích
Trả lời
Còn vấn đề đứng cân mẹ nên xem dinh dưỡng cho bé đầy đủ chất đạm,rau xanh, chất béo, phân bé ntn,bụng có bị sôi k,...trong tháng bé có bị ốm hay sốt k?để tìm ra nguyên nhân khắc phục.chứ đứng cân lâu quá k tốt cho bé đâu
8 năm trước
Thích
Trả lời
e cám ơn c nhìu nha. trong lúc bé ốm bé ho sốt ak c. phân bé đi như là hạt đậu vậy
8 năm trước
Thích
Trả lời
B ơi.như vậy là bình thường b nhé.bé thường chưa quen vs việc ruỗi thẳng chân.bé nhà m tập đi toàn đi bằng gót hoặc mũi chân về sau ms đi cả bàn.con bà chị m còn co cả chân lên cơ.quan trọng tháng này bé ngồi vững chưa.nếu ngồi vững thì ms cho bé đứng thử.tùy từng bé mà cho tập đi sớm hay muộn.có bé 7 tháng ngồi vững và tập đi,có bé 8,5 tháng mới (ms) tập đi.trẻ con đầu thg chậm hơn bé sau.cho bé tập đi sớm khi bé chưa muốn cũng gây chân võng kiềng đó b.hãy để bé phát triển theo bản năng.mẹ chỉ hỗ trợ thui nhé
8 năm trước
Thích
Trả lời
bé ngồi còn chưa vững lắm c ạ
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!