Chủ đề: Trễ 10 ngày thử vẫn 1 vạch, các mẹ cho em lời khuyên với ạ

Chào các mẹ , e là thành viên mới tham gia hôm nay. Tìm lần mò ra hội để tâm sự chút ạ, 2 vợ chồng e cũng thả để  tự nhiên hơn 1 năm rồi ( từ trước khi cưới) chúng e mới cưới được 2 tháng thôi ạ, bao nhiêu lần thử que, lần nào cũng hụt hẫng, em thì mong lắm rồi,ck e thì chưa muốn lắm (anh muốn kinh tế vững thêm ạ). Tháng này em chậm đến 10 ngày, đầu ngực thì cũng thấy đau, mấy ngày trước cũng đau lưng,thi thoảng thì tức phần bụng dưới, những ngày đầu chậm em không giám thử vì sợ giống mọi lần. Chờ đến hôm nay thì tròn 10 ngày,đến công ty làm việc mà sốt ruột muốn thử, trốn làm đi mua que , thật đúng là phụ lòng người các mẹ ạ, lại 1 vạch nữa rồi. Em buồn khóc luôn tại chỗ,chán chả muốn làm việc nữa, chỉ mong đc nằm bẹp trên giường ngủ một lúc cho quên hết đi, e mong có baby lắm rồi.Giờ thì đợi đến ngày hết k rồi vợ chồng rồng rắn nhau đi khám xem thế nào, em ở hai bà trưng, các mẹ có biết chỗ nào khám uy tín không ạ, chỉ cho em với, em cảm ơn nhiều. Em sốc lại tinh thần làm việc cái, từ sáng đến giờ  cứ ngồi khóc rồi uể oải.  🙁. À, e vừa mới thử thì liệu có chính xác không các mẹ nhỉ, hay là phải để đến sáng khi mới ngủ dậy, huhu, em lại tạo ra hy vọng nữa rồi .

Chủ đề liên quan

thảo luận (7 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Trang
    Trang

Sáng nay em trốn làm đi siêu âm rồi đó các mẹ à, nhưng chưa gì hết thế mới buồn ý ạ. Nếu 1 tuần nữa mà chưa thấy có hoặc bị ra máu thì quay lại siêu âm. Giờ nói mình mới để ý, nếu ra máu thì là là KN rồi mà vẫn phải quay lại siêu âm nhỉ,

• Thu
    Thu

Bạn đừng lo lắng nhiều em bé cũng lâu xuất hiện như thế mà. Bạn có thể siêu âm để biết chính xác

• Trang
    Trang

Mình cảm ơn các bạn nhé, sáng nay mình thử rồi nhưng không có , buồn quá các mẹ à, giờ chỉ mong đến ngày đèn đỏ, xong đi khám thôi ạ.

• Trần Thị Kim Anh
    Trần Thị Kim Anh

Thứ nhất là các hiện tượng khi mang thai cũng tương tự như đến ngày 'đèn đỏ' (có thể thấy đau lưng, căng tức ngực, bốc hoả... ) tuỳ theo cơ địa từng người;
    Thứ hai, mình hiểu tâm trạng mong chờ con của Chị nhưng Chị nên thoải mái tinh thần để trứng được thụ thai thuận lợi, mới có 2 tháng dù có tới bác sĩ họ cũng chỉ khuyên còn sớm không có gì phải lo lắng cả.
    Thứ ba, nếu chu kỳ hàng tháng của Chị thường đều đặn thì khả năng tháng này trễ lâu như vậy có thể là dấu hiệu Chị đã mang thai. Sáng sớm ngay khi thức dậy Chị thử que lại lần nữa nhé. Chúc Chị may mắn!!

• Trang
    Trang

Bạn ơi, lúc nãy mình xem lại que thì thấy có 1 vạch mờ lắm, liệu que thử để lâu nước ngấm rồi hỏng không nhỉ, mình tự nhiên lại thấy mừng quá,

• Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Nhưng đừng để tâm trạng căng thẳng quá dễ dẫn đến hiện tượng mang thai giả đó. Hi

• Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Bạn có nhiều dấu hiệu của mang thai. Sáng mai khi ngủ dậy bạn thử lại xem sao

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 603 chủ đề | 
    • 7318 trả lời
    tích lũy được 53 điểm
    1
  • ngô cẩm loan
    • 1 chủ đề | 
    • 192 trả lời