Chủ đề: Thai 6 tháng mà vẫn mệt mỏi, nôn nghén

Mình đã mang thai tuần thứ 25 rồi mà chẳng lẽ vẫn bị nôn nghén hay sao ấy. Được 2 tháng trôi qua bình yên thì giờ lại đau đầu dữ lắm, nôn hết mọi thứ ăn vào và người thì mệt mỏi như muốn ốm. Ngày nào cũng có những đợt như vậy. Mình hoang mang và lo cho sức khỏe của 2 mẹ con lắm. Nhưng không biết làm sao để vượt qua và khỏe mạnh hơn đây. Lúc không ăn được cơm thì mình cố gắng ăn hoa quả và uống sữa, nhưng nếu mình mà thấy mệt cái là lại ra hết ngay. Có mẹ nào giúp được mình không?

Chủ đề liên quan

thảo luận (4 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

đấy là do cơ địa của từng người đấy mom à. Thôi cố gắng vượt qua tất cả vì con yêu nhé. Có ngừoi thậm chí còn phải bịt mũi để uống sữa đấy. Vất vả vì con yêu lắm mong con và ông chồng hiểu cho mình là tốt lắm rồi.

• Mẹ Subill
    Mẹ Subill

em có 1 chị bạn, chị ấy nghén từ khi mang bầu đến khi sinh luôn, mà nghén khủng khiếp, may lần đó chị sinh đc anh cu... từ đấy trở đi chị ý sợ ko dám chửa đẻ gì hết.... giờ ku cậu đã 15 tuổi rùi , mọi ng khuyên sinh thêm đứa nữa, nhưng chị bảo, cứ nghĩ đến 9 tháng kia là ko dám đẻ...

• Mẹ Ku Bin
    Mẹ Ku Bin

Có người nghén đến khi sinh vẫn còn nghén nhé mOm, nên chuyện mom nghén là bình thường, mom nên bỏ túi những lát gừng hay trà gừng để chế ngự bớt cơn nghén. Chúc 2 mẹ con mau khỏe nè :) với lại ... nghén ói xong 15 phút sau mom lại ăn tiếp, ăn ít thôi ... chế độ ăn hàng ngày chia đều ra các bữa, bữa phụ nhiều vào nhé

• Nắng Mùa Thu
    Nắng Mùa Thu

Đúng là có những người nghén tận 9 tháng 10 ngày lận. Thật thương các mẹ ấy quá. Nhưng nếu tình trạng này diễn ra quá lâu và mức độ nặng thì cần phải đi bác sĩ thôi. Trước mình cũng từng phải đi viện vì vấn đề này đấy, mất quá nhiều sức và nước. Nhưng ơn chúa là mình chỉ hết 3 tháng thôi, và em bé cũng khoẻ mạnh. Cách tốt nhất là nhờ bác sĩ tư vấn bạn à, vì mỗi người thể trạng khác nhau, khó có thể tư vấn chính xác được lắm.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 579 chủ đề | 
    • 7191 trả lời
    tích lũy được 98 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề |