Chủ đề: Thai 28 tuần lo lắng khi bé có 1 vòng rau quấn cổ

Em đang mang bầu tháng thứ 8,tháng trước em đi siêu âm bác sĩ bảo bé nhà em có 1 vòng rau quấn cổ tuy nhiên bé co thể tự tháo ra được. Em rất lo lắng,có lẽ là tâm ly chung của mỗi bà mẹ,có mẹ nào đi siêu âm và cũng giống em ko ạ? Em mong là mai đi siêu âm con gái có thể tháo cái vòng đáng ghét ấy ra rồi,hừ.

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Mã Hồng Linh
    Mã Hồng Linh

Mình sinh bé cũng bị vậy, sau đó bé tự cởi ra, lúc đầu mình cũng sợ. Mẹ yên tâm nhé!

• MeiLe
    MeiLe

Mẹ yên tâm nhé, hai bé nhà mình đều có một vòng nhau quấn cổ và vẫn sinh thường đấy. Nếu bé tự cởi ra được thì tốt, ko thì mẹ cứ theo dõi cữ động thai, mọi việc ổn hết là mẹ có thể sinh bé khoẻ mạnh :)

Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

mẹ maile nói đúng đó mom à.

• Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

mới có một vòng thì lo gì mom huệ, trước hai vòng vẫn đẻ thường được mà. Ku tôm nhà mình ba vòng và cao đầu mới đẻ mổ còn không vẫn đẻ thường được

• Phương Lâm
    Phương Lâm

Rau cuốn cổ là chuyện bình thường mẹ Huệ đừng lo lắng làm gì cả. Ruby nhà mình khi bầu cũng vậy, đến khi sinh cũng 1 vòng quấn cổ. hihihi nghe nói sau này ương bướng lắm đây, nhưng ko sao cả, mình thấy con trai yêu của mình cũng rất khỏe mạnh và ngoan

Đinh thanh huệ
    Đinh thanh huệ

Em thấy bảo con gái rau quấn cổ sau này ngang bướng lắm mà,nhưng tính cách thế nào là do người lớn uốn nắn thôi mẹ ạ

Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

mẹ phương lâm nói đúng đó, chỉ quấn một vòng thì không nên lo lắng nhiều đâu mom ơi, ba vòng mới lo

• Nắng Mùa Thu
    Nắng Mùa Thu

Đừng lo mẹ à. mình đây bé có 2 vòng rau cuốn cổ vẫn sinh bình thường.

Đinh thanh huệ
    Đinh thanh huệ

Vâng mẹ ạ,hôm nay em đi siêu âm lại bác sĩ bảo ko còn vòng rau nào quấn cổ nữa rồi,may quá ạ

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7196 trả lời
    tích lũy được 108 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2108 trả lời