Chủ đề: Tắt kinh 5 ngày thử thai vẫn chưa lên hai vạch

E có chu kì kinh nguyệt là 37 ngày, ba tháng nay theo dõi rất đều đặn, nhưng tháng này chậm 5 ngày rùi. có điều e thử mấy ngày nay đều chưa thấy hai vạch. cho hỏi đi siêu âm liệu có cho kết quả chính xác hơn k ạ?

Chủ đề liên quan

thảo luận (16 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Hiệp Thúy Nguyễn
    Hiệp Thúy Nguyễn

minh tắt kinh 6 ngày chưa dám thử nè, nhưng hôm nay QKĐ rùi hihi

• MeiLe
    MeiLe

Bạn phải chờ ít nhất 7 ngày thì siêu âm mới thấy, vì trứng được thụ tinh, sau đó sẽ di chuyển vào trong tử cung. Lúc đó siêu âm mới thấy. Ráng chờ thêm vài ngày nữa nha bạn. Mới có thử que màu rất nhạt, thường thì bác sĩ sẽ cho đi xét nghiệm máu, kết quả sẽ chính xác hơn.

• hd_nice
    hd_nice

Bạn chờ thêm vài ngày nữa nhé! Ngày trước mình trể 1tuan, siêu âm chưa thấy gì :D

• Linh Lê
    Linh Lê

Bạn nên dợi thêm ít nhất 3 ngày nữa rồi thử lại que xem kết quả thế nào... có thể bạn có bé rồi nhưng thai chua vào tử cung nên mới 5 ngày thử vẫn chưa thấy đâu

• bibop2015
    bibop2015

Còn kim duyên, nếu sốt ruột quá thì có thể đi xét nghiệm máu, sẽ cho kq chính xác lắm đó

• bibop2015
    bibop2015

K phải lo đâu mẹ thuỳ linh ak. Những tuần đầu thai chưa vào tử cung là bt mà. Mẹ nó để 1 tuần nữa rùi đi siêu âm lại nhé!

• thùy linh
    thùy linh

Chị 5 ngày chưa lên ạ.em thử 7 que lên 2vạch tất cả.nhưng đi siêu âm lại chưa thấy gì.em cũng đang lo quá

• Cà Chua
    Cà Chua

Những lần kinh trước Mẹ có bị trễ không? hay chỉ lần này? thường thì đợi trể kinh từ 7-10 ngày mới thử que, khi có hai vạch mới đi khám ở BV, chứ giờ que chưa 2 vạch, bạn đi khám bsi cũng kêu mua que thử cho bsi xem thôi à, và sẽ bắt đi siêu âm đầu dò để kiểm tra

Me Ori
    Me Ori

Đúng rùi đó mom? phải hỏi lại kỹ xem những lần trước thế nào đã, biết đâu cũng bị trể thì sao hii

Bùi Thị Thanh Hương
    Bùi Thị Thanh Hương

vậy thì mẹ để ít ngày nữa rồi thử xem sao nhé

• diễmmy
    diễmmy

Bn doi vai ngày nữa xem sao ui thử lai 7 ngay trở lên

Bùi Thị Thanh Hương
    Bùi Thị Thanh Hương

mình cũng đồng quan điểm với mẹ nè

• kim tân
    kim tân

Bạn nên đợi thêm 3 ngày nữa rồi thử.vì 5 ngày có khi chưa thấy gì.thông thường thử thai sau 7 ngày và thử vào lúc sáng sớm để có kết quả chính xác nhất.

Cà Chua
    Cà Chua

Ý kiến của Mẹ Kim Tân là chuẩn rồi đây Mom ạ

Me Ori
    Me Ori

Mình cũng nghĩ vậy

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề |