Chủ đề: Sốt và đau nhức toàn thân khi mang thai tuần 24

Em lo lắng quá, các mẹ tư vấn giúp em với ạ
Em mang thai khoảng 24 tuần, tuần thứ 8 từng bị bóc tách túi thai 20%, khoảng tuần 12 thì hết và từ đó đến nay không có vấn đề gì nghiêm trọng, bé phát triển bình thường. Em cũng áp dụng uống cam/chanh đều đặn mỗi sáng, khi ngủ gác chân cao như được mọi người hướng dẫn để tăng sức đề kháng, giảm đau nhức, chuột rút
Tuy nhiên, khoảng 2 ngày gần đây em cảm thấy rất mệt mỏi, tối em đi ngủ từ rất sớm, sớm hơn bình thường 1 – 2 tiếng nhưng sáng vẫn dậy không nổi, chân – tay – vai, toàn thân đều ê ẩm, thậm chí đứng dậy đi 1 quãng ngắn cũng cảm thấy 2 chân nhức kinh khủng. Buổi trưa e cũng tranh thủ nghỉ 1 chút ở công ty nhưng còn cảm thấy mệt hơn.
Tối hôm qua em còn bị sốt và cảm thấy ớn lạnh. Em thử lau mình bằng khăn mát, mặc đồ thoáng thì sáng nay bớt sốt nhưng tình trạng nhức mỏi cũng cũng không khá hơn
Có mẹ nào bị như em không ạ? Tư vấn giúp em với

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Ngô Thùy Linh
    Ngô Thùy Linh

Em 24w bị viêm âm đạo thì nên làm thế nào ạ

Nhung Omachi
    Nhung Omachi

Lên đi khám p à. Mình đi khám bs cũng kê đơn thuốc : bán cho thuốc đặt

• Võ Trần Duyên Hạnh
    Võ Trần Duyên Hạnh

Mình bước sang gần tuần 25,mà tăng có 4 kg àh, vậy có bị suy dinh dưỡng ko,nhờ mọi người tư vấn dùm

• Võ Trần Duyên Hạnh
    Võ Trần Duyên Hạnh

Mình bước sang gần tuần 25,mà tăng có 4 kg àh, vậy có bị suy dinh dưỡng ko,nhờ mọi người tư vấn dùm

• Mỹ Loan
    Mỹ Loan

Thường thì khi có thai cơ thể sẽ mệt mỏi hơn, đau nhức, khó ngủ nữa. Nhưng nếu bạn thấy những biểu hiện của mình bất thường thì hãy đi đến bác sĩ khám để họ tư vấn cho bạn kỹ hơn. Đừng lo lắng quá kẻo ảnh hưởng đến sức khỏe của 2 mẹ con nhé

Nguyễn Ngọc Mai Trâm
    Nguyễn Ngọc Mai Trâm

Cám ơn mẹ, e bị sốt siêu vi kèm triệu chứng dị ứng khi mang thai, giờ em hết sốt rồi nhưng tối nào người cũng ngứa ran :(

Mỹ Loan
    Mỹ Loan

oh, mình nghe mọi người bảo ăn mực cũng dễ bị dị ứng lắm nè, mom hạn chế ăn mấy món tôm, cua, ghẹ, mực thử xem.

• CuongHuyen
    CuongHuyen

Chào bạn,
    Bạn nên tới gặp Bác sỹ để khám và có những xét nghiệm cần thiết để yên tâm nhé,
    Khi minh mang thai tuần thứ 24 cũng có triệu chứng giống bạn, mình đến BV khám và xét nghiệm, BS kết luận mình bị sốt xuất huyết,

Nguyễn Ngọc Mai Trâm
    Nguyễn Ngọc Mai Trâm

Tối hôm qua kèm những triệu chứng nói trên thì mình bị nổi mẩn đỏ và ngứa, trưa nay mới đi khám, bsi chuẩn đoán sốt phát ban, chỉ định xét nghiệm máu + rubella :( sáng thứ 7 có kết quả xét nghiệm mới có kết luận

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• nguyễn thị thoan
    • 410 chủ đề | 
    • 12352 trả lời
    tích lũy được 57 điểm
    1
  • Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7204 trả lời