Chủ đề: Răng bé bị đen – Bé 18 tháng tuổi

Chào các mom,
Bé nhà em mấy ngày nữa là được 18 tháng tuổi rồi, mà răng bé bị đen quá trời. Nó cứ chấm chấm đen. Bé mọc được 8 răng cửa, 4 răng hàm rồi, mà mấy cái răng cửa bị đen cả trong lẫn ngoài như kiểu sún răng í. Em lại chẳng có cái ảnh nào ở đây để mô tả cho dễ. Chồng em thì cứ kêu phải tìm hiểu xem bị làm sao, đưa đi bác sĩ, chứ đen quá. Em thì ở nhà không mấy khi cho ăn kẹo bánh, chỉ không biết là bà ở nhà có hay cho ăn kẹo bánh không, nên răng bị sún. Mà hỏi bà thì bà bảo không cho ăn nhiều (nhưng em nghĩ chắc bà không nói thật)
Có Mom nào mà bé bị răng đen giống bé nhà em không? Khổ, có mấy cái răng đang đẹp mà đen trũi hết thôi!!!

Chủ đề liên quan

thảo luận (6 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Mẹ Kem
    Mẹ Kem

Không sợ đâu mẹ nhé. Mẹ từng thấy nhiều người răng sữa như vậy nhưng răng vĩnh viễn thì đẹp lắm.

• Mẹ Kem
    Mẹ Kem

Răng đen men răng hay là đen như kiểu sâu răng hả mẹ. Nếu đen do men răng chắc là do bé lúc bé gặm nhấm nhiều thứ men răng bị hỏng thôi.

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

hoặc do mẹ cho con uống sữa công thức nhiều vào ban đêm mà không vệ sinh răng cho con được

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

cũng có thể do di truyền nữa mẹ ơi

Mẹ Kem
    Mẹ Kem

Do di truyền cũng đúng,

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

răng đen có thể là do lúc có bầu mẹ uống kháng sinh và bé hay phải uống kháng sinh nha mẹ

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

Kết nối facebook