Chủ đề: Nộp trước tiền khi vào lớp 1

Hôm qua nghe cô bạn cùng cơ quan than thở: lúc sáng đưa con đi chuyển giao mẫu giáo lên lớp 1, mà nhà trường bắt đóng trước 500 k tiền xây dựng trường cho năm học tới. Mình hơi phân vân: Biết con mình có học trường này không mà bắt nộp. Có thể khi tuyển sinh phụ huynh có quyền chọn trường cho con không nhất thiết phải là nơi nhận chuyển giao. Có bố mẹ nào giống trường hợp này không? Nhà trường thu trước vậy đúng hay sai nhỉ?

Chủ đề liên quan

thảo luận (7 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • kim tân
    kim tân

nếu nộp ở trường đó nhưng phụ huynh có nu cầu cho con học trường khác cũng khó, vì đã lỡ nộp một khoản tiền rồi, nộp vào thì dễ mà lấy ra không dễ chút nào.

• Me Ori
    Me Ori

Sao nghe bạn mình cho con học từ lớp 1, năm nay lên lớp 2 ở quận Tân Bình, không có đóng tiền xây dựng nếu đúng tuyến và học phí chỉ tốn tiền ăn à mom

kim tân
    kim tân

ồ, vậy hả mom, vậy mà ở mình , các cô mới về nhận danh sách các con đủ tuổi vào lớp 1 thôi mà đòi phụ huynh nộp trước 500 là sao ta.

kim tân
    kim tân

phụ huynh ai cũng thắc mắc nhưng chỉ được các cô mẫu giáo trả lời qua loa là thể lệ trên giao như thế. hic. người nông dân phải làm sao. không nộp thì con không có chỗ học.

• Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Ôi, con mình cũng đang chuẩn bị vò lớp 1, mình cũng đang đi kiếm thông tin đây. Lót dép hóng ké với các mẹ

kim tân
    kim tân

bên chỗ mẹ chưa nhận chuyển giao à. ở mình cô giáo tiểu học vè trường nhận hết rồi. mà nhận bé nào phải nộp tiền bé đó, không là không có tên trong danh sách. mà phụ huynh thì không thể có ý kiến gì.hic

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Emma
    • 5 chủ đề | 
    • 0 trả lời
    tích lũy được 50 điểm
    1
  • Mẹ Ớt
    • 375 chủ đề | 
    • 12454 trả lời