Chủ đề: Những trò chơi giúp con phát triển kỹ năng giai đoạn 2 tuổi

Các mẹ có biết những trò chơi nào phù hợp với giai đoạn từ 21 tháng đến 2 tuổi không ạ ?  Con em đang ở giai đoạn này nhưng em vẫn lúng túng.

Chủ đề liên quan

thảo luận (12 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Phạm Thị Thu Hiền
    Phạm Thị Thu Hiền

con mình là gái mà cũng mê bóng lắm, về nhà là bóng bóng..số là "chị í" hôm thôi nôi chụp ngay quả bóng ,thế là giờ cứ mê bóng thôi các mẹ ak, hay là các mẹ nhớ lại xem hôm trước thôi nôi con các mẹ chụp dc cái gì nha!!

Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Trỗ em lúc thôi nôi không có phong tục cho con chọn đồ mẹ à

Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Trẻ nhỏ thì không phân biệt gái hay trai, đứa nào cũng có thể thích bóng mà mẹ. Bé nhà mình nhiều sở thích lắm: đá bóng, hát, múa. Con trai mà cũng thích múa hát ghê cơ

• Nguyễn Mai Hoa
    Nguyễn Mai Hoa

Các mẹ ra nhà sách mua đất nặn ý, bh toàn đất nặn an toàn, có các khuôn hình mẫu nặn đồ vật con vật đáng yêu lắm, trẻ con bh sướng thật, toàn đồ chơi đẹp mà còn kích thích trí tưởng tượng cho bé. Các mẹ cứ vào mấy hiệu sách lớn tham khảo nhé. HII

Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Chắc cửa hang đồ cho mẹ bầu và trẻ nhỏ cũng có, để em về hỏi xem sao. Trỗ em không có hiệu sách lớn mẹ à

• Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Cám ơn mẹ nhé, những thông tin rất hữu ích. Bé nhà mẹ thích chơi trò nào nhất vậy?

• Nguyễn Mai Hoa
    Nguyễn Mai Hoa

1. Trò chơi với hình khối
    Tác dụng: Khi chơi với các hình khối nhiều màu sắc sẽ kích thích phát triển nhiều kỹ năng của trẻ như kết hợp tay - mắt, nhận biết các hình dạng, bên trên, dưới, trong, ngoài…
    2. Nặn đất sét, giấy bút vẽ, tô màu
    Tác dụng: Bột nặn là một trò chơi mang lại cho trẻ đầy đam mê, tính sáng tạo và sự khám phá thế giới đầy màu sắc. Qua đó bé sẽ rèn luyện được đôi tay dẻo dai, tính kiên trì và trí tưởng tượng phòng phú. Với trò chơi vẽ, tô màu, bé không chỉ nhận biết màu sắc mà còn phát triển khả năng sáng tạo qua những nét vẽ nguệch ngoạc.
    3. Xe đồ chơi, thú đồ chơi
    Tác dụng: Các trò chơi trên sẽ giúp trẻ phát triển vận động, giữ thăng bằng và phối hợp. Đây là những kỹ năng vô cùng cần thiết đối với sự phát triển của trẻ sau này.
    4. Trò chơi với bóng
    Tác dụng: Các trò chơi với bóng không chỉ giúp bé vận động, tập thể dục mà sau mỗi lần chơi, bé sẽ ăn ngon và nhiều hơn, để bé cao lớn. Đồng thời, bé rèn khả năng kết hợp tay - chân - mắt rất hiệu quả.
    5. Thú bông, búp bê
    Tác dụng: Với trẻ em, thú bông, búp bê giống như những người bạn, em, giúp bé phát triển các kỹ năng giao tiếp xã hội ngay từ khi còn nhỏ. Thông qua thú bông, các mẹ có thể dạy bé hành động nào là đúng, hành động nào là tốt, chưa đúng…
    6. Xuất hiện và biến mất
    Tác dụng: Trò chơi nhằm kích thích trí thông minh của trẻ đồng thời giúp tăng cường sự kiên nhẫn của con. Phù hợp cho cả trẻ từ 8-9 tháng hoặc lớn hơn
    7. Tìm nắp hộp
    Tác dụng: Chơi trò này thường xuyên sẽ giúp trẻ rèn luyện thị giác, khả năng nhận biết được sự khác nhau, giống nhau giữa các đồ vật.
    Thật nhiều trò chơi hấp dẫn cho mẹ và bé lựa chọn...

Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Bé nhà mình rất thích đá bóng, nhiều khi còn mang cả của khoai tây ra rủ ông đá cùng ấy. Buồn cười lắm. Mẹ mua cho quả bóng to, đá cái nó lăn đi tận đâu, con chạy theo nhặt bóng cũng mệt ấy

Lan Nguyễn
    Lan Nguyễn

Mình cũng tính mua đất sét về cho con chơi nhưng chỉ sợ bé lại cho vào miệng ấy

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 579 chủ đề | 
    • 7191 trả lời
    tích lũy được 78 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2108 trả lời