Chủ đề: Nên sinh con thứ 2 vào lúc nào ?

Có 2 ý kiến trái chiều như thế này:

Một bên ủng hộ việc sinh con thứ 2 trong 2-3 năm đầu sau khi sinh bé thứ nhất . Lý do cực luôn một lần, sau này con lớn rồi đỡ cực.

Một bên lại ủng hộ để thời gian cách xa nhau khoảng 5_ 6-7 năm,  Lý do để con lớn có thể tự chăm sóc bản thân và mẹ cũng có thời gian chăm con lớn .

Các mẹ ủng hộ ý kiến nào ?

Chủ đề liên quan

thảo luận (8 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Van Thuy
    Van Thuy

Cảm ơn các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mình đã quyết định để bé lớn thêm chút nữa ,và cho đến năm hợp tuổi với ông xã sẽ sinh,hihi

• Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

nếu không có điều kiện thì có gia đình năm sáu năm, có gia đình thì hơn chục năm sau mới đẻ đó.

• Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

Cũng tùy từng điều kiện gia đình mẹ thúy à. nếu có điều kiện thì ai chẳng muốn đẻ luôn và nuôi con luôn sau này đỡ vất vả.

• Đinh thanh huệ
    Đinh thanh huệ

Cu nhà em được 3 tuổi thì em chuẩn bị sinh bé thứ 2 đây ạ,tranh thủ lúc ông bà nội còn trẻ khoẻ,chú thứ 2 chưa vợ con gì,có ông bà toàn tâm toàn ý chăm con đi làm cũng yên tâm

• Ngũ Vĩnh Thọ
    Ngũ Vĩnh Thọ

Tháng 3 này mình sẽ sanh bé thứ 2, cách bé lớn đúng 5 tuổi các Mẹ ạh. Nói chung là đến thời điểm này chăm sóc cho Bé lớn cũng đỡ vất vả hơn và bé lớn cũng có thể tự lo cho bản thân chút chút nên mình có thể có thời gian để chăm sóc bé thứ 2 rồi.

• nguyễn ngoc Quỳnh Nhung
    nguyễn ngoc Quỳnh Nhung

em lại lại thích sinh bé thứ 2 sau 3 năm sinh bé đầu. Lý do rất đơn giản, khi bé đầu đi học, thì bé sau cũng đi nhà trẻ được rồi, lúc đó mình sẽ dạy được bé đầu đi học, còn bé sau cũng k quá nhỏ để phải chăm sóc rồi. Đó là em thích vậy, nhưng còn coi kinh tế nữa, bây giờ sinh con là phải phụ thuộc vào kinh tế nữa mà.

• Van Thuy
    Van Thuy

Em cũng đang rơi vào hoàn cảnh kinh tế nên bé 5 tuổi rồi mà chưa sinh ,với lại em cũng đang cho nam hợp tuổi nữa. Bé 5 tuổi rồi ,đang muốn xinh tiếp đây.

• Nắng Mùa Thu
    Nắng Mùa Thu

Cũng tuỳ hoàn cảnh gia đình mỗi nhà nữa mẹ Thuy nhể? Có rất nhiều người muốn sinh con thứ 2 sau khi con đầu được 2, 3 tuổi nhưng kinh tế khó khăn buộc họ phải lùi lại vài năm sau đó. Còn mình thì mình vẫn nghĩ để bé đầu 5 tuổi rồi sinh tiếp là đẹp nhất.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 575 chủ đề | 
    • 7178 trả lời
    tích lũy được 102 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2094 trả lời