Chủ đề: Nên chọn nước giặt xả có thành phần tự nhiên 100% hoạt chất tự nhiên cho con các mẹ ạ

Hôm nay rảnh rỗi với sẵn con vừa hết mẩn ngứa sau thời gian dài bị nổi mụn nên em mừng quá lên đây chia sẻ vài dòng với các mẹ. Chả là con em từ nhỏ hay bị nổi mụn ngứa trên người khiến bé khó chịu hay quấy khóc. Em nghĩ là do thời tiết nóng cộng với trẻ con dễ bị nổi mụn vậy nên cũng chỉ  tắm nước mát cho con rồi cũng bôi sát trùng mà con cứ bị hoài triền miên không hết xót hết cả ruột. May sao tuần trước chị bạn bảo thử đổi nước giặt quần áo con sang loại Baby Bio 100% chất tự nhiên và đặc biệt không chứa chất quang hoạt. Cứ như thần kì ấy các mẹ ạ, mới hơn 1 tuần mà bé gần hết mụn rồi. Giờ em mới biết da con nhạy cảm nên dị ứng với hoá chất trong nước giặt xả thường. Cứ tưởng mua loại dành riêng cho da em bé là ok chứ đâu nghĩ phải xem kĩ thành phần đâu các mẹ, vô tình hại con mà ko biết luôn. Mẹ nào đang gặp chung vấn đề hay đang tìm nước giặt xả quần áo hay sữa tắm cho con thì lưu ý nhé.

Chủ đề liên quan

thảo luận (227 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Nguyen Ngoc Phung
    Nguyen Ngoc Phung

Cám ơn mẹ đã cung cấp thong tin bổ ích này ạ !
    Note lại để mốt mình mua cho con mình ..hihi

• Phương Trà
    Phương Trà

May mình cũng tìm đc dòng Baby BIO này từ tháng trc cơ! Sài ổn nên cũng mách các chị em cùng phòng! Dòng sản phẩm này dùng tinh dầu tạo hương nên không sợ bé bị kích ứng với mùi nồng nặc như những sp khác đâu!

• Ngô Thu Hường
    Ngô Thu Hường

Đọc chia sẻ mà mà mình hiểu và biết dc biểu hiện của viêm da cơ địa rồi! bé nhà mình chưa bị, nhưng mình nghe nói nhiều rồi, giờ cũng nên tìm hiểu nhỡ đâu có lúc bé lại bị nhỉ! Cứ dùng loại an toàn cho bé là tốt nhất ;)

Hồng Minh
    Hồng Minh

Hiện nay, tớ thấy nhiều bé bị lắm, ko biết có cách nào phòng tránh dc ko ý! Hay cũng là do cơ địa của từng bé nữa cơ nên cũng đừng lo quá nha mẹ nó!

• Ngô Thị Hoa
    Ngô Thị Hoa

Mấy mẹ share link đăng ký dùng thử kìa các mẹ, tớ cũng thích dùng thử lắm, nhỡ đâu lại hợp với da bé thì sao? Công cuộc giặt xả của con cũng lắm gian nan, hi vọng lần này chọn đúng nè!

Vũ Thu Hoài
    Vũ Thu Hoài

Mẹ nó cho mình lại link với? Mình đang trông con nên ngại lội cmt của các má kia quá đi mà!

Linh Thương
    Linh Thương

chị Note lại đi này chị ơi:https://www.facebook.com/babybiovietnam/?fref=t , thấy nhiều ng đăng ký ghê rồi, e với đứa em dâu em cũng đky rồi, giờ chờ mẫu về thôi đó, hóng ghê cơ!

• Nguyễn Thu Lâm
    Nguyễn Thu Lâm

Nhà tớ đang dùng nè, thấy đọc thành phần là từ 100% hoạt chất thiên nhiên, dòng sản phẩm nc xả vải của Baby BIO ko có chứa hóa chất độc hại, mẹ nó nghiên cứu thử xem đi nà!

• Mỹ Phượng
    Mỹ Phượng

Bé nhà em cũng bị viêm da cơ địa từ nhỏ cơ! Buồn lắm, em nào dám cho con dùng nước giặt hay xả gì đâu, nên quần áo của con ko đc thơm như của mẹ do có nước xả! Loại này từ thiên nhiên thật hả chế?

• an nhiên
    an nhiên

Mua Baby online thì mua ở web nào vậy các chị ơi, em muốn mua dùng thử đây

• Thương thương
    Thương thương

http://www.marrybaby.vn/chu-de/nen-chon-nuoc-giat-xa-co-thanh-phan-tu-nhien-100-hoat-chat-tu-nhien-cho-con-cac-me-a

• minh lợi
    minh lợi

bên đấy đang có chương trình tặng mẫu thử đấy các chị ơi, nhanh nhanh đăng kí về dùng thử rồi có quyết định nà

• thanh thi
    thanh thi

Có mấy chị ở cơ quan em dùng đấy Baby Bio ạ, do một chị dùng rồi thấy tốt nên giới thiệu đến các chị khác, chắc em cũng phải chuyển qua dùng loại này quá

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7196 trả lời
    tích lũy được 108 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề |