Chủ đề: Mong con yêu về <3

Các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp mình với????
Vc  mình cưới năm rưỡi rùi, từ khi cưới k kế hoạch gì, vậy mà vẫn k thấy tin vui về.
Được 1 năm thì vc mình có đi khám hiếm muộn, kết quả là sức khỏe của cả 2 đều bình thường. Tinh trùng tốt, vòi trứng mình thông, nội tiết tốt. Bs kê cho thuốc bổ và thực phẩm chức năng, chứ cũng k có pháp đồ điều trị cụ thể.
Vậy giờ mình và chồng phải làm sao giờ???

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Dilnchau
    Dilnchau

Mình nghĩ việc đầu tiên là cần biết rõ chu kì của bạn là bao nhiêu ngày, sau đó tính ngày rụng trứng. Nếu vc bạn quan hệ trong khoảng thời gian rụng trứng thì tỷ lệ có thai rất cao. Mình cũng đang mong con lắm nè, theo dõi chu kỳ 3 tháng rồi, tháng này mới có 1 chút thay đổi trong cơ thể, hy vọng con yêu về với mình hihi

• Trần Thị Kim Anh
    Trần Thị Kim Anh

Giãn số lần quan hệ ra để tăng chất lượng tinh trùng và trứng cũng là một cách khác mà Chị có thể tham khảo. Chúc Chị mau có tin vui :)

• Trần Thị Kim Anh
    Trần Thị Kim Anh

...AC có thể đi du lịch đến 1 nơi yêu thích nhất của 2 ng, để tâm trạngvui tươi thoải mái nhất sẽ tăng khả năng thụ thai hơn. Đặc biệt trong tg trc có thai 6 tháng, Chị nên tập trung vào việc chích ngừa phòng 1 số căn bệnh cơ bản cho cả mẹ và con như cúm, sởi, thuỷ đậu, rubella, viêm gan B...

• Trần Thị Kim Anh
    Trần Thị Kim Anh

Em thấy nên để thụ thai tự nhiên, AC cứ giữ tinh thần thoải mái và sẵn sàng nhất cho việc có Con. Theo em biết, kết hôn sau 3 năm trở lên mà chưa có tin vui mới gọi là hiếm muộn, còn lại sk AC tốt thì hãy thuận tự nhiên ạ

• Loan Thanh
    Loan Thanh

Bạn có thể sử dụng công cụ hỗ trợ là que thử rụng trứng hay đi bác sĩ siêu âm để biết chính xác thời điểm rụng trứng và tiến hành giao hợp đúng thời điểm đó nhé, đảm bảo sẽ rất hiệu quả.

• Loan Thanh
    Loan Thanh

Ngoài ra yếu tố quan trọng nhất là tinh thần của bạn phải thoải mái không quá nôn nóng, lo lắng. Bởi chính những cơn tức giận, sự buồn phiền hay stress kéo dài sẽ khiến chất lượng của trứng và tinh trùng bị suy giảm đồng thời làm rối loạn chu kỳ kinh nguyệt, ảnh hưởng đến sự rụng trứng của bạn

• Loan Thanh
    Loan Thanh

Bạn nên bổ sung những thực phẩm giúp bạn thụ thai nhanh bao gồm: Trái cây tươi như cam, chanh, chuối..., rau xanh (rau cải xanh, rau bina, rau cải,…), hải sản (tôm, hàu, sò, nghêu, cua, ghẹ,….), ngũ cốc nguyên hạt, thịt bò nạc; trứng, cá (đặc biệt là cá hồi) thử bạn nhé!

Loan Thanh
    Loan Thanh

Bạn cần tuyệt đối tránh xa những thực phẩm gây cản trở sự thu thai của bạn như: rượu, bia, thức uống có cồn, thuốc lá, mực, rau ngót, đu đủ xanh, măng tươi, cây ích mẫu (cao ích mẫu),…

• HienCacanh
    HienCacanh

Nếu mẹ sốt ruột có thể đi canh trứng hoặc áp dụng biện pháp bơm tinh trùng xem sao. Khả năng đậu thai sẽ cao hơn đó!

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7196 trả lời
    tích lũy được 108 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2108 trả lời