Chủ đề: Mong con sau gần 1 năm bị “lỡ”

Vợ chồng em cưới đã hơn 1 năm, tháng 5 âm lịch năm ngoái vợ em bị sảy thai rồi dùng thuốc do bác sĩ chỉ định. Đến nay cũng gần 1 năm rồi mà vẫn chưa có thai trở lại, vợ chồng em rất muốn có con. Liệu vợ em có thai lại được không ạ?

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Nguyen Ngoc Phung
    Nguyen Ngoc Phung

Mình chưa từng bị trường hợp này...Tuy nhiên, bạn hay vui vẻ và thoải mái lên nhé !. Quan trọng nhất là tinh thần của cả hai vợ chồng. Mình nghĩ là bạn vẫn có khả năng có thai lại đấy ạ.. bạn nên ăn uống điều độ cho có nhiều chất và đừng bị áp lực quá, làm việc cũng nên làm việc nhẹ nhàng..ngoài ra mình cũng nên đi khám để biết tình hình sức khỏe của mình như thế nào.

• Anh
    Anh

Em cũng như chị, 1 lần lưu ko có tim thai, 7 tháng rồi chưa có, áp lực tâm lý lắm ạ

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

mình nghĩ vợ chồng bạn vẫn có con bình thường được nha, trước khi có ớt mình cũng đã từng bị sảy thai 1 lần, sảy xong thì mình có uống thuốc bắc của mẹ chồng gửi cho kết quả sau 4 tháng mình có thai lại bình thường , giờ thì ớt đã được gần 2 tuổi rồi .

• Mỹ Loan
    Mỹ Loan

Tâm lý của vợ bạn cũng rất quan trọng đấy. Thoải mái, vui vẻ, đừng có áp lực quá rồi cũng sẽ có thôi. Con cái là của trời cho. Chúc vợ chồng bạn sớm có tin vui nhé

Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

mẹ mỹ loan nói đúng đó tâm lý là quan trọng nhất, cứ thoải mái đi con yêu sẽ mau về với 2 vợ chồng thôi

• kt_pham
    kt_pham

nếu bạn đã từng có thai thì chắc sẽ có hi vọng bạn ạ, mới 1 năm nên bạn cũng không nên lo lắng và căng thẳng quá. chúc bạn sơm có tin vui

• Khánh Linh
    Khánh Linh

bạn có thể đi khám bác sĩ để bác sĩ giúp 2 vc bạn mau có con nha

• Mẹ én nhỏ
    Mẹ én nhỏ

nếu bạn đã từng có thai rồi thì đừng lo lắng quá nha, bạn nên đi khám lại tổng quát để bác sĩ sẽ có hướng giúp 2 vc sớm có tin vui

• mẹ xí muội
    mẹ xí muội

Chắc là sẽ có thôi.bạn đừng lo lắng quá.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• MarryBaby
    • 215 chủ đề | 
    • 0 trả lời
    tích lũy được 100 điểm
    1
  • Ngọc Nhi Mistakes
    • 0 chủ đề |