Mẹo chữa tắc tia sữa cực hay - từ kinh nghiệm 3 lần tắc của mình

Em đã 2 lần tắc tia sữa, mẹ nào bị rồi thì biết đau tức kinh khủng... E cũng thử uống nước lá đinh lăng nhưng hiệu quả không nhanh chóng bằng. May mắn thay vì có người mách e cách chữa, hiệu nghiệm lắm ạ. Em làm xong thấy hiệu quả nên muốn chia sẻ với mọi người.

Chắc mẹo này nhiều mẹ cũng đã biết. E bị tắc tia sữa 3 lần rồi toàn tắc 1 tia thôi, nổi u cục lên đau lắm, đưa tay lên cũng đau. Lần thứ nhất thì e không biết, nên vào viện ung bướu khám rồi siêu âm, bác sĩ bảo viêm tắc tia sữa, xong cho kháng sinh về uống. Lần thứ 2 có cô hàng xóm mách đi lấy lá mít (khoảng hơn chục lá) về đun với nước, sôi lên, để nguội bớt rồi chườm. Lấy lược nhúng vào nước đấy chải xuôi lên ngực vài lần, rồi lấy chính lá mít nóng đó đắp lên chỗ sưng đau, và quan trọng là lúc nước còn nóng các mẹ lấy khăn sữa của bé nhúng ướt chườm liên tục lên đến khi nước nguội nhé. Sau đó, tiếp tục đun lại số lá mít đó và chườm lần nữa như trên. Chỉ 2 lần là bớt đau, nhưng ngay sau khi chườm các mẹ phải cho bé bú ngay, bú càng lâu càng tốt, vì lúc này cục sữa đã tan dần ra nên bé bú sẽ làm thông tia sữa. Cảm giác lúc đó thật là sung sướng lắm ạ, hết hẳn đau và căng tức.

E không biết thế nào chứ, lần tắc thứ 3, e thử chườm nước nóng thôi xem có ăn thua không, nhưng chườm đến cả tiếng cũng không thấy tác dụng gì, lại phải đi xin lá mít các mẹ ạ, lá mít thật kỳ diệu, không có lá mít thì..

Mẹ nào bị thì làm thử xem sao nhé!

0
3.7k
0 Bình luận
sẽ ghi nhớ mẹo là mít này. thanks Mẹ nhìu lắm
9 năm trước
Thích
Trả lời
Thông tin hữu ích thật.trước mình cũng bị tắc đi khám Bs cho đống thuốc về uông sợ wa
9 năm trước
Thích
Trả lời
Ah, còn 1 kngh liên quan đến lá mít chữa tắc tia sữa nữa nhé mn, khi mang bầu đến tháng thứ 7,8 mình hái lá mít( con trai 7 lá, con gái 9 lá) đun lấy nước rửa đầu ti, nc lá mít làm bong hết những cặn bẩn, vẩy và làm mềm đầu ti, sẽ 0 bị tắc sữa sau sinh nhá
9 năm trước
Thích
Trả lời
Thêm một kinh nghiệm.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!