Chủ đề: Mẹ cần chuẩn bị gì ở tam cá nguyệt thứ 3 ???

– Các mẹ ơi, 3 tháng cuối thai kì là thời gian các mẹ cần chuẩn bị dần dần để chào đón con yêu là vừa rồi nè. Theo kinh nghiệm của mình thì các mẹ vừa phải chuẩn bị tâm lý, vừa chuẩn bị các bước để đi sinh rồi còn mua sắm các thứ là vừa rồi đó
– Đầu tiên là chú ý dinh dưỡng cho mẹ và bé hơn nè, vì mấy tháng cuối này mẹ lên kí nhanh lắm luôn. Quan trọng mẹ cần ăn cần đủ chất nhưng cũng không cần ăn quá no.
– Tiếp đến mẹ phải tìm hiểu để chọn bệnh viện đi sinh nha. Bệnh viện nào tốt mà gần nhà được là tốt nhất, vì chồng mình còn đi lại lấy đồ hay mang cái này cái kia theo mà xa quá đi cũng đuối. Với lại chuyển dạ thì hên xui lắm, có người chuyển dạ nhanh, nên là bệnh viện càng gần càng tốt. Rồi còn phải xem chi phí như thế nào để chuẩn bị nè. Một số nơi cho đặt phòng trước luôn, hoặc tham khảo giá phòng sanh gia đình, lấy máu cuống rốn, máu gót chân…
– Một phần quan trọng không kém là mua sắm đồ đạc cho con. Mấy cái quần áo thì nhiều người nói quá rồi. Mình chỉ nhắc thêm về việc mua mấy thứ vệ sinh cho con như tăm bông, nước muối sinh lý, thuốc sát trùng, tã sơ sinh cho con. Cái vụ tã tưởng đơn giản mà đau đầu lắm luôn á các mẹ. Hiện nay thói quen của các mẹ vẫn là dùng miếng lót sơ sinh với tã vải đúng không? Giặt muốn đuối luôn đây nè vì nó dễ bung và không ôm trọn mông con nên dây nước đái, phân ra quần áo, 1 ngày thay không biết bao nhiêu bộ cho đủ. Các mẹ nên mua tã dán sơ sinh của Huggies mà dùng cho tiện và sạch sẽ.
– Cuối cùng, các mẹ phải nên duy trì tập yoga hay các động tác để dễ đẻ, mẹ nào có kinh nghiệm thì share luôn ạ.
Mẹ nào thắc mắc gì nữa gì nữa thì chúng ta trao đổi thêm cho đầy đủ nha. Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông nè

Chủ đề liên quan

thảo luận (101 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Phạm Nguyễn Huyền Trân
    Phạm Nguyễn Huyền Trân

Em mới 20w thôi những cũng lo lắm, các mẹ tư vấn thêm dùm em nếu chọn bệnh viện Mê Kông ở Hoàng Văn Thụ thì có ổn không ạ? Vì cũng gần nhà em nhưng mà em nghe nói ở đây lại không mẹ đẻ xong lại không cho mẹ và bé dc da kề da, em thấy cũng hơi lo nhưng không biết sao?

• Đinh thi nhung
    Đinh thi nhung

Em dc 33w rồi đau đủ thứ mệt mỏi rã rời.. Chi mong nhanh chóng đến ngày gặp con yêu thôi

• Phạm Thị Châm
    Phạm Thị Châm

Thời gian này tớ chỉ mong nhanh vỡ chum để được ở cữ, vì bị nghén đến lúc đẻ

• Bùi Thảo
    Bùi Thảo

Cái giai đoạn này mình buồn cươi lắm toàn mơ đẻ không đau thôi chắc do ám ảnh sợ mưa quá.

• ngọc lam
    ngọc lam

lần đầu có bầu mình lo lắng đủ thứ à

Bùi Thảo
    Bùi Thảo

Tớ cũng thế đấy, sợ đi cầu thang bị ngã. sợ mưa sẽ bị cảm. Sợ đủ thứ luôn.

• Thu Trang
    Thu Trang

Tam cá nguyệt thứ 3 nôn nóng gặp con mỗi ngày ấy. Rồi lo đẻ bị đau...

Nhã Trang
    Nhã Trang

Đúng mẹ nhỉ, giai đoạn này chỉ li đau đẻ. heee.

Mẹ Trâm
    Mẹ Trâm

Mình thì chuẩn bị quần áo chuẩn bị xông vô viện thôi à.

• Nhung Đoan
    Nhung Đoan

Tam cá nguyệt này mình đang lo tập thở, tập rặn đẻ và giặt giũ quần áo cho con hee.

Thu Trang
    Thu Trang

Mẹ Nhung Đoan biết tập thế nào á. Giỏi thế.

Nhã Trang
    Nhã Trang

Mẹ Nhung Đoan học ở đâu thế chia sẻ cho các mẹ đi mẹ ơi.

• mẹ carot
    mẹ carot

Theo mình biết thì ở trong nam , bệnh viện phụ sản thì có bệnh viện Từ Dũ là khá nổi tiếng về lĩnh vực sanh nở. Mẹ thử tìm hiểu xem

Nhung Đoan
    Nhung Đoan

Mình sinh ở tỉnh thôi mẹ tròn con vuông xong mừng quá luôn.

Thu Trang
    Thu Trang

Mình cũng sinh ở tỉnh, Từ Dũ mình có nghe tên.

• xeko tran
    xeko tran

2 vợ chồng mình tranh cãi chủ yếu chọn lựa bệnh viện nào có chất lượng tốt cho con thôi. Ở đây có các mẹ nào biết bệnh viện nào tốt không , chia sẻ giúp em với

Nhung Đoan
    Nhung Đoan

Mẹ xeko ở đâu thì các mẹ mới góp ý được chứ.

Thu Trang
    Thu Trang

Đúng rồi mẹ Xeko ở khu vực nào thì các mẹ mới góp ý được chứ mẹ ơi.

• phan mai trâm
    phan mai trâm

Bệnh viện phụ sản bây giờ mọc lên như nấm , đâu có sợ thiếu hay hết chỗ đâu mà tranh cãi ghê vậy mẹ

Nhung Đoan
    Nhung Đoan

Nhưng ở những nơi tốt, con mình cũng được chăm sóc tốt hơn mà mẹ.

Thu Trang
    Thu Trang

Ở các bệnh viện lớn có da kề da chứ ở tỉnh không có đâu mẹ trâm nhé. Bệnh viện tốt vẫn hơn các bệnh viện tỉnh ấy.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• nguyễn thị thoan
    • 411 chủ đề | 
    • 12352 trả lời
    tích lũy được 67 điểm
    1
  • Mẹ Kem
    • 585 chủ đề |