Chủ đề: Mang thai tuần thứ 5

Chào các Mẹ!
mình mới mang thai tuần thứ 5, ngày chủ nhật vừa rồi mình mới đi siêu âm về, bác sĩ bảo đã có thai và thai đã vào ổ, ngay sáng ngày hôm sau mình bị ra nhiều máu như kỳ kinh nguyệt, mình có đi khám lúc này bác sĩ siêu âm ko nhìn rõ túi thai, bác sĩ nói kiểm tra đầu giò để xác định túi thai còn ko để tiêm thuốc và cắt thuốc uống để bớt ra máu, mình cũng sợ kiểm tra đầu giò sợ mất con, mình có hỏi bác sĩ là kiểm tra đầu giò liệu có bị tuột ko? bác sĩ nói ko vấn đề gì mình tin tưởng và kiểm tra. kết quả bọc thai vẫn còn bác sĩ tiêm thuốc và cho thuốc uống, về đến nhà vừa uống thuốc đc 5 phút thì mình bị tuột ra mảng to, ko biết mình có bị làm sao ko nữa? mẹ nào có kih nghiệm chia sẻ giúp mình với???

Chủ đề liên quan

thảo luận (12 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • kt_pham
    kt_pham

Không biết tình hình của mẹ bây giờ thế nào rồi, hi vọng hai mẹ con đều mạnh khỏe.

• Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

mẹ nên nghĩ ngơi nhiều hạn chế đi lại vận động mạnh nhé

• Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

cũng có thể do cổ tự cung thắp nữa đó mẹ

• Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

ra máu nhiều cũng có thể lượng kinh còn ứ động lại giờ ra nốt

• Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

lúc mình bầu đến tháng thứ 3 tự nhiên cũng ra máu thành mảng to , sợ lắm cũng may là không sao

• Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

hôm nay 2 mẹ con đã khỏe chưa nào ?

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

mẹ ơi, tình hình mẹ và bé sao rồi, hy vọng và chúc cho 2 mẹ con khỏe mạnh và bình an nhé

• Mẹ bí đỏ
    Mẹ bí đỏ

Mẹ kiểm tra lại chưa mẹ. Hy vọng hai mẹ con đều bình yên

• Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

nếu bị ra mảng lớn thì nguy cơ sảy cao lắm bạn ơi, trước mình từng bị sảy 1 lần rồi

Mẹ Ớt
    Mẹ Ớt

bạn nên đến bệnh viện khám lại cho chắc đi, thai mới vào làm tổ thì hạn chế siêu âm đầu dò không tốt đâu bạn

Mẹ bí đỏ
    Mẹ bí đỏ

Hồi mình bầu bí đỏ, 3 tháng đầu toàn SA đầu dò đó mẹ, mình khám ở Mekong, BS nói chỉ SA đầu đò trong 3 tháng đầu thôi

• Mẹ Kem
    Mẹ Kem

Mẹ Khám ở phòng khám hay viện Sản mẹ ơi. Mẹ đi kiểm tra lại chưa. Thế nào rồi mẹ.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

Kết nối facebook