🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai tuần 39, bé 4 kg có sinh thường được không?

Mình đang mang thai lần thứ 4 tuần 39 ,ba lần trước mình đều sinh thường đứa đầu 3,3kg đứa thứ nhì 3,7kg đứa thứ ba 4,3kg bây giờ mình đi siêu âm con đã 4kg già rồi mình kg muốn sinh mổ ,có mẹ nào tư vấn dùm mình làm sao để sinh thường được kg , mình mang thai mà phải nhịn ăn mà con cứ to

0
17k
0 Bình luận
Mình có chứng kiến nhiều trường hợp 4kg vẫn sinh thường được mn ạ. mn đi khám rồi nhờ bác sĩ tư vấn cho nhé.
7 năm trước
Thích
Trả lời
nói chung là tùy cơ địa nè, và còn tùy bác sĩ nữa, hi, Chúc mừng mẹ gần được gặp con yêu rồi. Sinh gì cũng được, mẹ tròn con vuông là được
7 năm trước
Thích
Trả lời
ôi, mẹ khỏe thật đó sinh được toàn những bé khỏe nhỉ, mình sinh thì con bé lắm chưa nổi 3 kg
7 năm trước
Thích
Trả lời
Bé nhà em thì được 3kg tròn, đúng chỉ tiêu em đặt ra luôn. Không cần con to quá, chỉ cần con khoẻ mạnh, 3 kg cho dễ đẻ
7 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ đang mang thai mà lại đi nhin ăn như vậy sao được. Nếu mẹ không muốn em bé quá lớn thì nên ăn nhiều rau xanh, hạn chế các thức ăn nhiều dầu mỡ, chất đạm. Uống nhiều nước và tập thể dục để các cơ có tính đàn hồi chứ. Khi đi sinh bác sĩ khám mới biết mình có thể sinh thường hay sinh mổ mẹ à
7 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ sinh giỏi quá cơ, em cớ hơn 3 kg đã thấy sợ rồi.
7 năm trước
Thích
Trả lời
nếu sức khỏe bình thường thì vẫn sinh thường được mẹ ơi, mẹ chịu khó đi bộ nhiều vào mình có chị bạn cũng sinh thường con 4 kg mốt lận
7 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!