Chủ đề: Làm sao để bé tự đi được 1 mình khi được 10 tháng tuổi

Tình hình là bé nhà mình đã 10 tháng tuổi rồi mà vẫn chưa biết di, khi 8 tháng tuổi đã có thể đi men được rồi, nhưng hai tháng nay rất lười tập đi, chỉ có bò thôi, thích bò và bò rất nhanh. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ mình với nè! Mẹ cảm ơn nhiều nhiều

Chủ đề liên quan

thảo luận (8 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Phan Thị Thanh Hoài
    Phan Thị Thanh Hoài

Nhiều người nói con sớm nói chậm đi được cái này mất cái kia hihi, mình cũng đang bình thãn chờ con cán vạch xuất phát tập đi đây

• Phan Thị Thanh Hoài
    Phan Thị Thanh Hoài

Con mình chỉ phá phách leo trèo nghịc ngợm với bi bô cả ngày là giỏi thôi

• Phan Thị Thanh Hoài
    Phan Thị Thanh Hoài

Con mình vịn đứng hồi 7m, vịn đi lúc 7m15d cứ ngỡ con sẽ đi sớm, ai dè jo con 11m11d vẫn chưa đứng chưa đi mà chỉ vịn đứng vịn đi thôi. Bò thì rất nhanh nhiều khi đang dắt con đi mà con đi thấy chậm quá con ngồi xuống rồi bò luôn cho lẹ hihi. Con chỉ phá phách là giỏi thôi chớ lười biếng tập đi lắm. Nhưng mà mình cũng không lo lắm vì mỗi đứa phát triển mỗi kiểu đứa sớm đứa muộn, cứ từ từ rồi con sẽ hoàn thiện từng giai đoạn thôi

Nga Le
    Nga Le

em cũng vậy nè, tưởng bé đi sớm ai dè càng lớn càng lười, tập đi cũng k chịu

• Nga Le
    Nga Le

dạ, cảm ơn chị! Hồi 9 tháng bé có đi như vậy,. nhưng giờ không chịu đi, cứ bế đi là đồi xuống bò à

• Mẹ của Jack và Julie
    Mẹ của Jack và Julie

Mình tập đi cho bé Jack và Julie dễ lắm ! Mẹ cầm tay con vừa hát múa mà tập cho bé đi kiểu người mẫu nữa vì 2 bé nhà mình điệu lắm nà .

• kt_pham
    kt_pham

Mẹ có thể khuyến khích và tập cho con đi bằng cách dắt hai tay bé rồi cùng bước 1-2. Mẹ cầm cao hai tay bé đi phía sau người con vừa đi vừa hát hoặc đùa vui theo nhịp, bé sẽ hứng thú.

Phan Thị Thanh Hoài
    Phan Thị Thanh Hoài

Mình cũng đã làm vậy nhưng k thành công

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• nguyễn thị thoan
    • 411 chủ đề | 
    • 12352 trả lời
    tích lũy được 67 điểm
    1