Chủ đề: Kỷ niệm Đường đua nhí 2016

27/3 vừa qua là ngày kỷ niệm nhất của gia đình mình. Con trai đã được 13 tháng nhưng lần đầu tiên được ba mẹ cho đi chơi ở chỗ có nhiều bạn nhỏ như thế.
Cảm giác đầu tiên đến với Đường đua nhí là sự thơm tho, mềm mại trong từng chi tiết. Con mình chơi rất vui vẻ, bò cũng rất nhanh vì em ấy đã lớn so với các bạn nhỏ ở đây. Lúc con đang chơi thì có một chuyện xảy ra làm mình suy nghĩ mãi…
Vì lúc con mình đến với đường đua cũng đã gần 12 giờ, sắp đến giờ nghỉ trưa của các nhân viên sự kiện (mình có nghe bạn nhân viên nói là 12 giờ sẽ nghỉ tới 1 giờ bắt đầu lại), lúc đó cũng có 3 bé bò chung. Con mình bò xong, bạn nhân viên nói bây giờ chưa có bé mới vào, chị cứ cho bé chơi tới chứng nào có đợt đua mới thì ra, vậy nên thấy con thích mình cũng để con chơi. Lúc con mình đang cầm trái bóng chơi thì bỗng có 1 mẹ “nhào tới” giật trái bóng trên tay con mình thảy qua cho con trai mẹ ấy, con ngồi nhìn theo ngơ ngác. Mình cũng bất ngờ vô cùng vì hành động của mẹ ấy, làm sao mẹ ấy có thể giật đồ chơi ngay trên tay của 1 đứa trẻ chứ? Hành động đấy nói lên điều gì? Nói lên rằng mẹ ấy thương con sao? Mình không thể tưởng tượng được một người lớn có thể hành động như thế với trẻ con. Ví dụ mẹ ấy muốn thì hãy nhẹ nhàng, lịch sự nói 1 câu với con mình, rằng con hãy cho bạn mượn chơi một chút, hay bất cứ điều gì đó để bé không bất ngờ, thậm chí hoảng hốt.
Mình rất giận nhưng không nói gì, im lặng xem phản ứng của con ra sao. Thì ngay lúc mẹ ấy thảy trái bóng qua cho con mẹ ấy, trái bóng không đến được với cu cậu, con mình liền nhân lúc đó bò thật nhanh đến lấy lại quả bóng, con mình đang phản ứng lại đấy các mẹ ạ! Nhưng mình đã kêu con đưa bóng cho bạn chơi, và ẵm con đi chơi trò khác. Con cũng rất vui vẻ.
Trở lại với Đường đua nhí, thật sự cảm ơn Downy Việt Nam đã tổ chức 1 sân chơi bổ ích cho các bé, cảm ơn MarryBaby tạo điều kiện để gia đình mình có một ngày thật sự vui vẻ, thoải mái.
Báo tin vui với các mẹ là hôm nay đã nhận được giấy chứng nhận tham gia kỷ lục của bé rồi, vui lắm ạ!

Chủ đề liên quan

thảo luận (0 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
    Chủ đề này chưa có bình luận, bạn hãy là người đầu tiên đóng góp ý kiến cho chủ đề này nhé!
Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7196 trả lời
    tích lũy được 108 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2108 trả lời