Chủ đề: Cùng nhau tìm hiểu tâm lý của trẻ lên 2

Bé ớt nhà mình sắp được 2 tuổi rồi, dạo này bé hay tỏ ra khó chịu lắm, hơi tí không được ý là ngào lên thật to ăn vạ, nhưng không có nước mắt. Nhiều khi con tỏ ra rất ương ngạnh, la hét, đánh mẹ, ném đồ lung tung, sẵn sàng nói không…… Nói chung là con có những biểu hiện khiến mẹ rất khó chịu, và bực mình chỉ muốn đánh con, nhưng đánh con xong rồi thì mẹ lại thương và an ủi bản thân lần sau cố gắng kìm chế. Có mẹ nào đã trải qua giai đoạn con khủng hoảng tuổi lên 2 rồi chia sẻ chút kinh nghiệm và cách giải quyết gỡ rối khi con có những hành động ương bướng giúp mẹ ớt với.

Chủ đề liên quan

thảo luận (35 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Lan Lâm
    Lan Lâm

Con nhà mình cũng qua giai đoạn này lâu lắm rồi các mẹ ạ. Nhưng mình chẳng có cách gì cả nền cứ thế sống chung với lũ thôi.

• mẹ nhím
    mẹ nhím

con nhà mình qua giai đoạn này lâu lắm rồi

• Mẹ Hiền
    Mẹ Hiền

Nhiều lúc mình nóng tính cũng đánh con. Đánh xong con khóc mếu tủi thân lại thương lại ôm con vào lòng. Nói chung là nê bỏ cái tính nóng nảy đi mẹ ơi.

mẹ nhím
    mẹ nhím

mẹ hiền giống y chang mình đánh con xong thấy con khóc bị đau lại ôm con dỗ

Lan Lâm
    Lan Lâm

Các mẹ giống mình thế. Nói thế thôi chứ bực mình lắm ai ma chịu dk chứ. Nhưng đánh xong thấy khóc là thương à.

• ngọc lam
    ngọc lam

Hiểu về quá trình phát triển tâm lý của bé, cha mẹ sẽ biết cách tạo điều kiện cho con mình tăng trưởng và phát triển một cách toàn diện nhất

Mẹ Hiền
    Mẹ Hiền

ĐÚng rồi mẹ Ngọc Lam ơi.

Lan Lâm
    Lan Lâm

Mẹ Ngoc Lam nói như chuyên gia ấy . Mẹ có cách gì chỉ cho các mẹ ấy với.

• khánh hương
    khánh hương

giai đoạn khủng hoảng tuổi lên 2 đòi hỏi bố và mẹ phải hết sức kiên nhẫn với con đừng nóng tính quá sẽ không tốt đâu, chúc mẹ ớt mau chóng vượt qua giai đoạn này nha

Mẹ Hiền
    Mẹ Hiền

Mẹ khánh hương nói chuẩn quá, mình cũng giống mẹ Ớt nên phải nghe lời khuyên của mẹ thôi.

Lan Lâm
    Lan Lâm

Cơ bản là nóng tính ăn vào máu rồi ấy mẹ ơi. Cố lắm nhưng vẫn có lúc k kìm dk ấy.

• Thương Em
    Thương Em

Bé nhà mình cũng đang kh ủng hoảng đây mẹ. Ăn vạ thành thần luôn mẹ ơi. Nản lắm. Hi vọng qua giai đoạn này bạn ấy ngoan hơn.

ngọc lam
    ngọc lam

giai đoạn này các con thường vậy đó, chúc mẹ sớm vướt qua được giai đoạn này nha

Mẹ Hiền
    Mẹ Hiền

Nhà mình mỗi lần bạn ấy ăn vạ là không ai đến bên luôn cho tự ăn vạ xong tự nín mẹ Thương Em ạ. mẹ thử chiêu đó xem sao nhé.

• thu trang
    thu trang

trẻ nào mà chẳng phải trải qua giai đoạn này hả mẹ, mẹ chịu khó sống chung với lũ thôi

Thương Em
    Thương Em

Không có cách nào khắc phục hả mẹ.

khánh hương
    khánh hương

bé nhà mình được cái cũng khá là ngoan nên vượt qua giai đoạn này mình cũng nhàn lắm

• ái phương
    ái phương

hix.... tuổi này bướng bỉnh khó bảo lắm mẹ à

Thương Em
    Thương Em

Mỗi lần gào thì thôi rồi. hàng xóm xung quanh 3 nhà 4 bên đều nghe thấy hết ấy mẹ ạ.

Lan Lâm
    Lan Lâm

Ở tuổi này bạn nào cũng ăn vạ mẹ ơi. Quan trọng là cái cách mẹ xử lý thế nào thôi à.

• mẹ khanh
    mẹ khanh

ở giai đoạn này các mẹ nên kiên nhẫn với con tránh nóng giận quá đánh con nhiều cũng không tốt

Thương Em
    Thương Em

Mình là mình rất nóng phát đít cho suốt ngày mẹ khanh ơi. Không thể nào thôi nóng giận được. hức.

khánh hương
    khánh hương

mình đi làm suốt ở nhà bà trông cháu mà được cái bà chiều cháu lắm

• nhật vy
    nhật vy

con mình cũng đang trong giai đoạn này, hóng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• MarryBaby
    • 215 chủ đề |