Chủ đề: Có nên cho trẻ ăn dặm dưới 6 tháng tuổi

Bé  Bom nhà mình mới được hơn 2 tháng tuổi, nhưng bé rất cứng, lại háu ăn, mẹ mình nói khi nào bé được 3 tháng tuổi sẽ cho bé ăn bột vì em trai mình trước đây mới 4 ngày tuổi đã ăn bột rồi  tới giờ vẫn khỏe mạnh nhưng mình đọc trên mạng thì được biết khi nào trẻ được 6 tháng mới cho trẻ ăn bột, vậy theo các mẹ mình có nên làm theo lời của bà ngoại Bom không?

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Trịnh Thị Kim Ngân
    Trịnh Thị Kim Ngân

Các chị ơi, giúp em vote và cm cho bé để đủ điều kiện dự thi nhé, e cám ơn nhiều, bài viết tham gia cuộc thi ảnh của bé đây http://www.marrybaby.vn/blog/me-ke-con-nghe-3. Em cám ơn nhiều

• PHẠM THỊ NGA
    PHẠM THỊ NGA

cảm ơn các mẹ nhiều

• Trần Thị Thuỳ Dung
    Trần Thị Thuỳ Dung

Theo mình thì ăn sớm quá, he tiêu hóa của bé còn non nớt nên sẽ không tiêu hóa được hêt thức ăn, thứ 2 là be chưa sử dụng tốt lưỡi nen sẽ kho khăn trong việc nuốt dẫn đến dễ sặc thưc ăn, thư 3 ăn ngon quá be se biêng bu hơn

• Đào Thị Hoa
    Đào Thị Hoa

ôi 4 ngày đã cho ăn bột rồi ạ? bé nhà em đang tính 4 tháng sẽ cho ăn dặm thêm. mọi người nói 4 tháng là ăn được rồi

PHẠM THỊ NGA
    PHẠM THỊ NGA

em trai của em mới đẻ ra là húp hết 3 li nước cháo rồi, ngày xưa nhà nghèo không có tiền mua sữa công thức như bây giờ nên mẹ em mua bột về khuấy cho nó ăn, giờ vẫn còn tấm hình khi nó 3 tháng bụ bẫm lắm

PHẠM THỊ NGA
    PHẠM THỊ NGA

mẹ em nói em ngày xưa cũng 3 tháng là ăn bột rồi, giờ tính cho ku Bom ăn nhưng cũng sợ

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• MarryBaby
    • 215 chủ đề | 
    • 0 trả lời
    tích lũy được 100 điểm
    1
  • Ngọc Nhi Mistakes
    • 0 chủ đề | 
    • 157 trả lời