Chủ đề: Chưa đủ 3 tháng hay bị đau lưng

Mình được 11 tuần nhưng hay bị đau lưng khi vận động đi lại. Mình mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm mong các mẹ tư vấn giúp. Mình mang thai còn bị sút mất 3kg thì có sao k ạ. Tuần trước đi khám bé bình thường và được 270mm

Chủ đề liên quan

thảo luận (15 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Hoàng Thu Hằng
    Hoàng Thu Hằng

Em đang có bé được 9 tuần mà cứ bị đau lưng đêm ngủ tê chân từ đầu gối xuống bàn chân các mẹ ạ.. cũng hay nôn nhưng mà đi khám nghe thấy tim thai con là hạnh phúc lắm

• Trà Sữa
    Trà Sữa

Ôi mình cũng mới mang thai lần đầu. Bé con được mới 6 tuần thôi mà mình mỏi lưng kinh khủng. Mình còn đang lo mình bị thiếu canxi đây. Nên cố gắng ngày nào cũng đi bộ 30p và ngủ đúng tư thế cho đỡ đau lưng

• Trà Sữa
    Trà Sữa

Ôi mình cũng mới mang thai lần đầu. Bé con được mới 6 tuần thôi mà mình mỏi lưng kinh khủng. Mình còn đang lo mình bị thiếu canxi đây. Nên cố gắng ngày nào cũng đi bộ 30p và ngủ đúng tư thế cho đỡ đau lưng

• Nguyễn Huỳnh Anh
    Nguyễn Huỳnh Anh

Ui e bị đau lưng từ tuần t4 ấy ạ

• Van anh
    Van anh

Minh co bau 8t ma cu nôn suốt ăn vào lại nôn uog thuốc bổ cug nôn.co me nào có cách nào làm giam tình trạng này ko giup mjnh với ạ

Nguyễn Huỳnh Anh
    Nguyễn Huỳnh Anh

Có thuốc chống nôn đấy c ạ

• Van anh
    Van anh

Minh co bau 8t ma cu nôn suốt ăn vào lại nôn uog thuốc bổ cug nôn.co me nào có cách nào làm giam tình trạng này ko giup mjnh với ạ

Nguyễn Huỳnh Anh
    Nguyễn Huỳnh Anh

Có thuốc chống nôn đấy c ạ

• Bùi Thị Thanh Hương
    Bùi Thị Thanh Hương

mình nghĩ qua 3 tháng đầu sức khỏe của mom sẽ nhanh ổn định thôi

• Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

3 tháng đầu thường do nghén nên hay bị sút cân, không sao đâu mom nè. Khám bé bt là OK rồi. Còn vụ SA, thấy mỗi lần đi khám là mỗi lần SA, thắc mắc thì bsi nói k sao, mà cũng hơi lo lo. Tính ra SA hơn chục lần chứ ít đâu!

Hà Chery
    Hà Chery

E mới Được 3 tháng mà SA 4 lần rồi ấy. Mẹ e cứ lo bảo đi khám xem làm sao. E thấy nhiều quá sợ hại. Mà ở chỗ e, e chưa được 3 tháng đã gọi đi tiêm phòng uốn ván. E cứ lo làm sao nhưng bảo vs e là k sao

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Theo mình biết là tiêm phòng uốn ván ít nhất cách 1 tháng trc khi sinh, tiêm 2 mũi cho con so. Vậy trễ nhất là tháng thứ 7 bạn phải tiêm mũi đầu tiên (cách 1 tháng tiêm mũi 2). Còn tiêm sớm hình như k sao bạn à. Còn vụ SA, đúng là thấy nhiều ghê, mình lúc mới thử que, SA chưa thấy túi thai ->1 tuần sau SA chưa thấy tim thai - > 1 tuần nua SA lại, 3 tuần 3 lần SA luôn á. Ghét, lần tái khám tới mình để 6 tuân mới đi luôn (hẹn 4 tuần). SA gì mà SA hoài!

• Hà Chery
    Hà Chery

Bé tuần trước e khám được 270mm và bình thường. Cho e hỏi tiêm phòng thì vào những tháng nào hả c? Với lại siêu âm nhiều k tốt đúng k c?

Trà Sữa
    Trà Sữa

Siêu âm không ảnh hưởng đến bé đâu. Nhưng bạn nên chọn lọc ra để đỡ tốn kém về kinh tế. Như 8 tuần đi siêu âm tim, mấy tuần thì tìm điểm cốt hóa, mấy tuần thì siêu âm xem dị tật, nói chung mình có thể tìm hiểu thêm trên mạng và hỏi bác sĩ. Còn tiêm phòng thì tốt nhất nên tiêm trước sinh 3 tháng như tiêm cúm, tiêm sởi rubella... còn trong thai kì thì mình cũng k rõ nhưng thường bsi khuyên không nên sử dụng thuốc, tiêm các loại trong thai kì dù đã giảm hoạt lực nhưng mình nghĩ vẫn ảnh hưởng. Để phòng các bệnh mẹ bầu không nên đến nơi đông người để đỡ lây các bệnh truyền nhiễm, còn phòng cúm mẹ nên bổ sung nhiều vtm c như ăn bưởi, quýt tăng sức đề kháng

• Me Ori
    Me Ori

Còn bị đau lưng hầu như mẹ bầu nào cũng bị , chỉ có các giảm bớt đau thôi chứ không chấm dứt hoàn toàn được

Bùi Thị Thanh Hương
    Bùi Thị Thanh Hương

có bầu mình cũng thấy rất đau lưng nhưng hiện tượng này sau sinh không còn nữa

Hà Chery
    Hà Chery

Có cách giảm bớt ạ? Nhưng dạo này e cũng đỡ r

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 530 chủ đề | 
    • 7046 trả lời
    tích lũy được 53 điểm
    1