Chủ đề: Cho trứng và thụ tinh nhân tạo là như thế nào?

Mong các bạn giải thích giúp mình vụ này với : Cho trứng và thụ tinh nhân tạo là như thế nào vậy các bạn ? Người cho trứng cần làm gì và người nhận trứng thì làm gì ? Con sinh ra sẽ giống ai ? Hic em mù vụ này quá

Chủ đề liên quan

thảo luận (9 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • kt_pham
    kt_pham

Thụ tinh nhân tạo thì tinh trứng đã được thụ tinh, được cấy vào tử cung của người phụ nữ.

kt_pham
    kt_pham

Em bé sinh ra sẽ mang di truyền của bố và mẹ, hoặc giống mẹ, hoặc giống bố. Giống thụ tinh và sinh con bình thường đó mom.

Gia Đình Sun E
    Gia Đình Sun E

Chỉ khác nhau là thụ tinh gự nhiên sẽ không cần can thiệp khoa học. Còn con sinh ra cũng vẫn là con mình

• kt_pham
    kt_pham

Mình thấy cho trứng là người phụ nữ đã con đồng ý cho bác sĩ lấy trứng của mình cho người có nhu cầu xin trứng,.người ta thường bảo lấy vợ xem tông , vì vậy mình nghĩ người cho trứng phải khỏe mạnh và không bị các bệnh, người nhận trứng thì có sức khỏe tốt đảm bảo cho việc mang bầu và sinh con. Đaị loại thế, đó là theo mình suy nghĩ.

Gia Đình Sun E
    Gia Đình Sun E

Cho trứng bây giờ cũng phổ biến lắm mẹ à

• Phạm Bích
    Phạm Bích

Cái này gọi là thụ tinh trong ống nghiệm đó mon, khi nào phôi phát triển rồi, tới thời điểm an toàn thì phôi sẽ được cấy vào cổ tử cung của người phụ nữ muốn sinh con rồi. Cũng giống như thi tinh bình thường, em bé sinh ra sẽ có gen di truyền của cả người cho trứng và người cho tinh trùng

• Gia Đình Sun E
    Gia Đình Sun E

cho trúng, tức là người đàn ông sẽ xuất tinh trùng ra và bán lại hoặc cho, khi thụ tinh nhân tạo, người tá sẽ cấy vào tử cung của người nữ, đại khái là như thế

Kim Thoa Bui Thi
    Kim Thoa Bui Thi

bơm tinh trùng vào tử cung người phụ nữ hả bạn ?

Gia Đình Sun E
    Gia Đình Sun E

đúng rồi chị Thoa ak.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 598 chủ đề | 
    • 7291 trả lời
    tích lũy được 21 điểm