Chủ đề: Cho bé 5m ăn bột ntn, dinh dưỡng cho 1 ngày bao nhiu là đủ

Cm cho mình hỏi: con mình chậm tăng cân quá m đã cho ăn bột ngọt từ hồi 4m (Bs nói chậm tăng quá thì cho bột ngọt cũng được)! M đã cho bé 2 tuần bột lỏng, nhưng r bé cũng chán ko muốn ăn nữa. Bé bú mẹ ko chịu bú bình. Bây giờ m ko biết nên cho bé ăn j nữa đây, giữa tháng sau m phải đi làm rồi lo quá cm ạh.

Có ai cho con ăn dặm từ 5m chỉ m kinh nghiệm với nha !

Tks cm nhiều!

Chủ đề liên quan

thảo luận (6 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Nguyễn Thuỳ Dương
    Nguyễn Thuỳ Dương

Bé nhà mình 5th đang ăn bột mịn nấu rau củ rồi mn ạ

• Dương Hoạ Mi
    Dương Hoạ Mi

Cảm ơn cm đã chia sẻ nha!
    Nay con mình đc gần 5m r mà vẫn chưa đc 6kg nữa! Lúc m sinh bé 3,6kg, xuất viện còn 3,4kg. Do khi sinh bé bị suy hô hấp phải nằm máy trợ oxy 4 ngày, sau đó bú mẹ hay bị sặc lắm. Mỗi lần sữa về là sặc ọc ra hết. Đến 3m thì mỗi lần sữa về lại nhả ty ra. Có 1 bên nhìu sữa gái sợ ko bú riết r bây giờ sắp cạn sữa r. Bên còn lại cũng ko nhiều sữa! Có giai đoạn mẹ phải vừa đứng vừa ru ngủ vừa vén áo cho con bú đó cm! Z mà còn hay stress vs chồng nữa bùn quá! Bú bình thì mua đủ thể loại núm mà ko ăn thua vẫn nhai nhai r ọi ra!
    Vì vậy m mới qđ cho ăn sớm. Theo tài liệu Ăn dặm kiểu nhật thì 5m cho ăn đc r! M nghe cm cũng đổi vị cho bé, m mua bột wakodo của Nhật cho bé mà coi bộ bé cũng ko thích lắm!
    Có mẹ nào cho con ăn phô mai tươi chưa, loại nào chỉ m với! M có nghe nói sữa S26 gold và Eurofit dùng đc cho bé nhẹ cân thì phải mn biết tư vấn thêm cho m với nha!
    Tks cm nhìu nhìu
    Dương Hoạ Mi (=nick fb)

• Đỗ Nhung
    Đỗ Nhung

Với mình thì con <1y vẫn nên cho uống sữa là chính, bột chỉ là dặm vào thui.

• Mẹ Zac
    Mẹ Zac

Mẹ thay đổi khẩu vị bột ngọt đi, con mình cũng cho aen hồi 4.5th, ban đầu là bột gạo sữa, sau cho thêm. Trái cây ngọt như đu đủ, lê,..

• Mẹ Suri
    Mẹ Suri

Mới đầu c tập cho bé ăn 1 bửa thôi nhé, khi nào bé wen dần rồi thì tăng lên 2 bửa

• Mẹ Suri
    Mẹ Suri

Nay bé mấy tháng, mấy kg rồi c? em cũng cho bé ăn bột ngọt lúc 4m nè, nếu giờ bé được 5m rồi thì mẹ cho bé ăn bột mặn cũng được rồi, ăn loãng và ít một thôi, hoặc có thể cho bé làm quen với cháo trắng ray cũng được.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• nguyễn thị thoan
    • 410 chủ đề | 
    • 12352 trả lời
    tích lũy được 57 điểm
    1
  • Mẹ Kem
    • 580 chủ đề |