Chủ đề: Bị ngứa bầu ngực và 2 mép dưới âm đạo

Các mẹ ơi, tư vấn giúp mình. Mình bị ngứa bầu ngực và 2 mép dưới âm đạo (2 bên háng) khi mới mang thai. Có cách nào chữa trị không? Có mẹ nào bị giống mình không? Ngứa rân rân, bầu ngực gãi xong lúc sau bị lại, 2 bên háng thì ngứa không dám cào mạng vì sợ bị loét ra thì nguy hiểm. Hic

Chủ đề liên quan

thảo luận (12 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

Bạn nên ăn uống nhiều đồ mát, bôi kem vitamin E có độ ẩm phần ngực để tránh cho bị ngứa. Đồng thời vệ sinh bầu ngực sạch sẽ thì sẽ hết thôi bạn à.

• Ngọc Huyền
    Ngọc Huyền

đúng rồi, nếu mom gãy nhiều sẽ gây viêm nhiễm và bệnh đó. Khi mới mang thai chẳng qua là sự thay đổi nội tiết của cơ thể nên cơ thể có sự thay đổi khác nhau thôi. Mẹ hãy dùng dung dịch vệ sinh Dạ hương hoặc Lactacid để rửa bằng nước ấm sạch sẽ. Một ngày rửa hai lần thì sẽ hết thôi. còn bầu ngực của bạn là do tuyến sữa hoạt động nên vú to hơn, căng ra và khiến da bạn giãn nở, chính vì vậy bạn có cảm giác là bị ngứa thôi.

• SU Autumn
    SU Autumn

mẹ nó thử thay đổi quần lót kiểu voan và thoáng, cotton càng tốt. Lúc tắm sau nhớ lau sạch đừng để ẩm vùng kín. Ngực thì mn chịu khó thay và giặt áo lót mỗi ngày, mặc thể loại thông thoáng. Đợt mình 2 tháng cũng cảm thấy ngứa, nhưng lúc sau cải thiện và giờ hết rôi. Cố gắng hạn chế dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ càng tốt nha. Chỉ trường hợp bsi yêu cầu thì mình sẽ sử dụng. ^^

• Gấu Gấu
    Gấu Gấu

love

• Đỗ Thị Nguyệt
    Đỗ Thị Nguyệt

Bị ngứa âm đạo thì phải khám BS phụ khoa thôi. Mình bị ngứa tay chân cũng tùm lum hết và mình chắc rằng do thay đổi nội tiết tố khi mang thai, mình chẳng bôi gì hết, giờ thai 5th thì hết rồi. Còn về 2 bầu ngực, bạn có bị nở ngực hơn bình thường không? Mình bị và ngứa râm ran. Mình ở quê nên mẹ chồng mình làm dầu dừa cho bôi. Massage đều 2 bầu ngực là được. Hết ngứa và chống được rạn da bầu ngực.

• Trần Yến
    Trần Yến

Minh cung dang co bau nhung ko co hien tuong do. Ban nen dung nuoc rua vs tuan 3 lan. Mac du minh ko co kinh de giu vs hon xem sao.

• Khải Anh
    Khải Anh

Mẹ ơi tình trạng ngứa khi mang thai là có xảy ra, mẹ nên mặc đồ thông thoáng, giữ vệ sinh cẩn thận, bác sĩ cho thuốc bôi thì cứ bôi đi, thỉnh thoảng em cũng bị ngứa ngực và tay

• nấm yêu
    nấm yêu

Ui,hồi mang thai mình k bị,tiếc là k có kn để giúp mẹ rồi

• Nguyễn Thị hải yến
    Nguyễn Thị hải yến

Hjc.thương mấy mẹ quá.

• Lê Minh
    Lê Minh

Ui thế ah. Lần khám trước BSi cho 1 típ thuốc bôi, mình bôi thấy đỡ nên ko bôi tiếp. Ngưng bôi thì bị lại. Hic, khổ thiệt. Bị ngứa bầu ngực nữa chứ. Ui, ngứa đủ thứ hết

May Angels
    May Angels

mình cung hay bị ngứa âm đạo , nên ngày nào cũng phải dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ rửa, chỉ cần 1 tuần ko dùng là ngứa ngay... phụ nữ nhiều bệnh lắm

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 579 chủ đề | 
    • 7191 trả lời
    tích lũy được 78 điểm
    1
  • mẹ xí muội
    • 160 chủ đề | 
    • 2108 trả lời