Bé sơ sinh 5 tháng tuổi chưa biết ngồi

Bé nhà mình gần 5 tháng mà chưa biết ngồi, liệu có chậm không các mẹ? Bé còi lắm chưa được nổi 6kg, nhưng cái đầu cũng cứng, người bé nhưng được cái chắc thịt. Bé nhà các mẹ mấy tháng thì biết ngồi vậy?

0
4.1k
0 Bình luận
5 tháng ko ngồi được đâu mẹ nó ơi
5 năm trước
Thích
Trả lời
bé nhà e 6 tháng bit ngồi rồi, hơn 6 tháng thì ngồi vững. có câu \" 6 tháng biết ngồi, 8 tháng biết bò, 9 tháng lò dò tập đi
8 năm trước
Thích
Trả lời
Con e là bé gái đc đúng 5 tháng mà đc 8kg mấy rùi .ko bít mấy thánh cháu mới bít bò và bít ngồi nữa
8 năm trước
Thích
Trả lời
Troi, it ra be phai 8-9 thang moi ngoi dc me no ah! Me cho be ngoi som la ko tot cho xuong cua be dau. Be nha minh bh dc 5,5 thang ma cung dc co 6,7kg thoi ne!
8 năm trước
Thích
Trả lời
5,5 tháng bé được 6,7 kg cũng đâu có nhẹ cân lắm đâu mẹ Tinh ạ. Mẹ nói vậy vô tình làm các mom buồn ý. Do bé ít hấp thụ thôi. Quan trọng là bé ngoan và khoẻ mạnh là được rồi. Mẹ Giun và mẹ Thanh Huệ đã cho mấy bé ăn dặm chưa ạ?
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trời .sao ít kg vây chị .con gái e 5 tháng mà đc 8kg mấy lun đó
8 năm trước
Thích
Trả lời
Ồ vậy bé nhà mẹ chắc giống bé nhà em rồi? Bé sinh ra được mấy kg vậy mẹ?
8 năm trước
Thích
Trả lời
cứ con cái không ốm đau là mừng và tốt rồi mom à. mẹ thử mua thêm vitamin D3 và kẽm cho bé dễ hấp thu thức ăn
8 năm trước
Thích
Trả lời
chắc bé chốn hoặc chậm ngồi thôi. không sao đâu mom đừng lo, cứ kệ sự phát triển của con, miễn sao mẹ cung cấp cho con đầy đủ chất dinh dưỡng là được
8 năm trước
Thích
Trả lời
Nhiều bé bỏ qua ngồi cũng nên đó, mom đừng lo lắng
8 năm trước
Thích
Trả lời
các cụ có câu, 6 tháng biết ngồi, 8 tháng biết bò, 9 tháng lò dò tập đi. đấy là chỉ những em bé vào ca, còn không toàn lệch ý
8 năm trước
Thích
Trả lời
5 tháng thì ngồi làm sao đây hả mẹ nó, bé nào sớm cũng phải 6 tháng, ko thì 8-9 tháng mới ngồi vững đc chút chút,
8 năm trước
Thích
Trả lời
Be nha em 8,9thang moi bjet ngoi đấy ạh.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 2 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!