Chủ đề: Bé 19 tháng không chịu tự đánh răng

Vấn đề cấp bách rồi các mẹ ơi, Gấu 19 tháng đưa bàn chải để nhìn theo mẹ tự mình đánh răng nhưng khi mẹ đánh thì bé lại bắt mẹ há miệng để con đánh răng cho mẹ chứ không chịu tự đánh cho mình hay để mẹ đánh răng. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ hộ mình nhé.

Chủ đề liên quan

thảo luận (7 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Mẹ Bean
    Mẹ Bean

Các mẹ ơi, cho em hỏi tý, bé tuổi này mình đánh răng bé chưa tự nhổ ra đc, vậy phải làm thế nào để bé ko bị nuốt vào trong

• MeiLe
    MeiLe

hihihi đúng là chuyện dài tập của các cô các cậu. Mẹ thử trò này xem. Mình đang áp dụng với bé nhà mình. Chơi trò máy bay chở kem đánh răng (bàn chải và kem) làm vệ sinh sân bay (cái miệng và các bạn răng) hihihih ngòai bài thơ mẹ Thiên Kim nhắc tới, mình nghĩ ra thêm trò này. Máy bay làm vệ sinh sân bay, đuổi mấy bạn sâu đi. Mấy bạn sâu nghe mùi kem đánh răng thơm quá, bịt mũi bỏ chạy. Bé nhà mình nghe thế lấy làm thích và đồng ý đánh răng.
    :) Mấy bạn nhỏ này phải thường xuyên thay đổi chiêu trò mới được, dùng hòai một kiểu các bạn ý chán lại không chịu đánh răng.
    Ngòai ra, sau khi đánh răng xong, mẹ có thể khen răng ai mà trắng, miệng ai mà thơm thế để khuyến khích các bạn tiếp tục đánh răng những ngày sau.

Đỗ Dự
    Đỗ Dự

Mình đã chép bài thơ rồi, Cám ơn mẹ nhiều lắm.

• Vuumyka
    Vuumyka

Mua lói bn trai vanh cho be va kem danh ran cho be do me?sao đo tap cho bê vai Lan be xe quen

• Thiên Kim
    Thiên Kim

Thấy vấn đề con ko chịu đánh răng của bạn làm mình nhớ đến bài thơ của mẹ Meile hôm nọ rất hay để con đánh răng, xin chia sẻ lại cho mẹ tham khảo áp dụng cho bé nhà mình xem có được không:
    “Bàn chải mềm
    Kem thơm quá!
    Bàn chải êm
    Kem ngọt quá!
    Xong hàm dưới
    Đánh hàm trên
    Đánh thật kỹ
    Bé đừng quên
    Ô! Ô kìa!
    Một “con sâu”
    Rớt ra ngoài
    Ô! Ô kìa!
    Hai “con sâu”
    Rớt ra ngoài
    Súc miệng kỹ
    Rửa mặt thôi!
    Ai cười tươi
    Răng trắng thế?”

Đỗ Dự
    Đỗ Dự

Cám ơn mẹ, hay quá mình nghĩ cách này hay.

• nấm yêu
    nấm yêu

Hic.milk cũng cứ khóc và kêu đau k chịu đánh răng.em cũng nản quá!

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 580 chủ đề | 
    • 7204 trả lời
    tích lũy được 68 điểm
    1
  • nguyễn thị thoan
    • 406 chủ đề | 
    • 12351 trả lời