Chủ đề: Bé 1 tuổi có nên ăn hột vịt lộn không?

Bé nhà mình nay được 1 tuổi rồi, mỗi khi ông bà ăn hột vịt lộn, thường hay cho con nhấm nháp 1 ít lòng đỏ. Và con cực thích phần nước của quả trứng. Nhìn con ăn mà phát thèm luôn ấy. Nhưng mình có 1 thắc mắc là, cho con ăn như vậy có sao không? Vì hình như tầm 1 tuổi, thì trứng lộn không tốt lắm thì phải?

Chủ đề liên quan

thảo luận (23 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • rose4119
    rose4119

Chắc nhấm nháp 1 chút thì cũng không sao. Mà thực ra thì có sao thì mình cũng chẳng thể nhìn ngay ra được. Nói chung trẻ dưới 1 tuổi, nên ăn uống cẩn thận một chút, và con luôn có thức ăn riêng, không ăn chung đồ với người lớn. Mà hay nè, ông bà, người lớn nào cũng thích có cái gì là đút vào mồm con trẻ ăn ngay được. Mình cực ghét cái kiểu như vậy luôn

• nguyễn thị thoan
    nguyễn thị thoan

mình nghĩ cho cháu nhấm nháp ăn 1 ít được, miễn là không nên ăn nhiều.

• kt_pham
    kt_pham

Mom có thể cho bé ăn trứng vịt lộn nhưng không nên cho ăn quá nhiều nhé. Nhất là không nên cho con ăn vào ban đêm vì trứng vịt lộn khó tiêu, gây đầy bụng cho con đó mom

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Tại mình thấy bé còn nhỏ quá, mới 1 tuổi hà, sợ con k tiêu được nên cũng lăn tăn á mom

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Mà con lại mê cái nước ấy, chứ cái ăn chút chút hà

• Mỹ Loan
    Mỹ Loan

Mà bạn í thích uống nước trứng vịt lộn cứ cho bạn í uống, nó bổ mà. Em nghĩ là ăn nhiều thì sợ nó mát quá làm cho bé dễ bị thương thực nhưng mà bụng bé tốt thì cũng chẳng vấn đề gì.

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Mình chỉ lăn tăn bé uống vậy có sao k thôi à

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Bé nhà mình thì thích món này lắm, uống thấy thương luôn

• Mỹ Loan
    Mỹ Loan

Em thì con thích ăn cái gì em cũng cho thử hết á. ban đầu mình cho bạn í nhấm nháp tý thôi, nếu thích bạn í sẽ ăn thêm, ko thích sẽ nhè ra ngay. Giờ bé con nhà em cái gì nó cũng ăn được hết á. Chị cứ cho bé ăn một ít cũng ko sao. Một tuần ăn tầm 1-2 trứng cũng được

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Thì mình vẫn cho bé uống đấy chứ mom! Nhưng mình sợ uống nhiều con khó tiêu

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Bé nhà mình cũng ghê lắm à, ngon mới ăn, dở là chê ngay, hihi

• Mẹ Ku Bin
    Mẹ Ku Bin

Theo các chuyên gia dinh dưỡng, trẻ em dưới 5 tuổi ăn trứng vịt lộn sẽ gây nhiều ảnh hưởng xấu cho sức khỏe của bé. vì chất dinh dưỡng quá nhiều trong trứng vịt lộn như dư thừa vitamin A, các vấn đề về hệ tiêu hóa, Tăng lượng cholesterol trong máu
    nên với những bé nàng 1 tuổi nên cho ăn thiệt là ít, 1 lần tối đa là 1/3 quả - không quá 2 lần 1 tuần ; nên cho ăn vào buổi sáng còn buổi chiều hoặc buổi tối thì tuyệt đối cấm ăn vì thời gian này khả năng tiêu hóa của cơ thể cũng hoạt động kém hơn nên dễ gây đầy bụng, khó chịu

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Con mình chỉ uống nước, chứ cái ẻm chê mẹ Bin

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Vậy có sao không ta?

• Giản Đơn
    Giản Đơn

Bé nhà mình 15 tháng bắt đầu ăn quả đầu tiên nhưng bỏ lòng đỏ. Một tuần sau mình cho ăn thì ăn sạch chẳng bỏ gì. Tuần sau nữa thì làm lúc hai quả luôn. Mình nghĩ chắc không sao nếu cho ăn cách xa và ăn vừa phải bởi người lớn mình ăn hai quả còn bị đầy bụng. Nhưng mình thấy con có vẻ rất thích món này.

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

2 quả 1 lúc có nhiều quá không mom?

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Mà bỏ lòng đỏ à mom? Mình nghỉ lòng đỏ dễ ăn hơn chứ nhỉ?

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Được quan tâm nhất

Thành viên nổi bật trong tuần

• nguyễn thị thoan
    • 410 chủ đề | 
    • 12352 trả lời
    tích lũy được 57 điểm
    1
  • Mẹ Kem
    • 580 chủ đề |