🔥 Bài đăng hot nhất

Ăn 3 quả trứng vịt sau khi sinh

Khi vừa mới sinh xong, mình được mẹ đưa cho 3 quả trứng vịt đã luộc chín và bảo phải ăn hết. Mình thắc mắc thì được mẹ giải thích, phụ nữ sau khi sinh thường ăn trứng vịt sẽ khiến dạ con nhanh co bóp, bụng gọn và không bị xổ. Bản thân mình thấy “mẹo” này rất hiệu quả.

0
3.7k
33 Bình luận
Em cũng thấy mọi người nói là ăn trứng sau sinh rất tốt. Không nhất thiết là trứng vịt đâu mẹ. Em ăn trứng gà giờ cũng thấy chẳng có tí bụng nào luôn
7 năm trước
Thích
Trả lời
Đúng rồi, mình thấy mọi người nói ăn trứng gà chứ k pải trứng vịt
7 năm trước
Thích
Trả lời
hi..... vậy thì tốt quá rồi , lần sau chị sẽ đổi ăn trứng gà cho dễ ăn hơn chứ ăn trứng vịt không ngon bắng trứng gà
7 năm trước
Thích
Trả lời
thật không nhỉ? lần dầu tiên nghe ấy, để tập 3 áp dụng, hihi
7 năm trước
Thích
Trả lời
@nguyễn thị thoan

bụng to bé chắc phải tùy cơ địa nhưng ăn được hết 9 quả thấy nhanh khỏe, ấm bụng và quan trọng là ít và gần như không có cơn đau do co dạ con, cả 2 đứa mình đều ăn đủ và thấy thế, hehe

2 năm trước
Thích
Trả lời
Áp dụng như chỗ mình thì phải ăn 9qua nếu c. Gái. Ăn 7qua nếu con trai
7 năm trước
Thích
Trả lời
hi hi .... đây là kinh nghiệm của bà truyền cho mình, nếu mẹ sinh tập 3 thì thử áp dụng xem sao nha, với mình thì thấy cũng khá tốt và hiệu nghiệm
7 năm trước
Thích
Trả lời
Mìmh thấy ở chỗ mình là ăn trứng gà ciw mẹ. Trai ăn 7quả, gái ăn 9 quả
7 năm trước
Thích
Trả lời
vậy à, thì đó mình nghe ăn tới 9 quả là muốn xỉu rồi,
7 năm trước
Thích
Trả lời
nhưng đó là sự thật đó mẹ, mình con trai ăn 1 quả k nổi, thôi cũng kệ, để lại cả 8 quả, k buồn ăn.
7 năm trước
Thích
Trả lời
vậy thì chết mất, sinh xong mà ăn 9 quả thì có mà bội thực hả mẹ thủy, ai sinh con gái thì tiêu , con trai thì còn bớt được 2 quả
7 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹo này mới nghe đó, để khi tập 2 nhớ mà áp dụng
7 năm trước
Thích
Trả lời
4kg có ít không mẹ. Cho thêm đi
7 năm trước
Thích
Trả lời
nếu bù được chị xin tặng cho em 4 kg nha.
7 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ ớt không thích mũm mĩm thì bù sang cho em ít đi, em thì gầy như cá mắm nè
7 năm trước
Thích
Trả lời
hi hi.... chắc là mẹ kem người mi nhon nên không sợ bổ ngang à, mình thì hơi mũn mĩn rồi nên không thích bổ ngang chút nào cả
7 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 5 phản hồi
Cái này cũng chỉ là mẹo thôi mẹ, tùy cơ địa từng người. MÌnh chả ăn gì mà giờ bụng vẫn gọn. Cơ bản đẻ xong k ăn được gì vì mệt.
7 năm trước
Thích
Trả lời
Thôi, e sợ lắm. Mập ra k sao. Gầy đi thì tội em lắm
7 năm trước
Thích
Trả lời
thế thì mẹ thủy lại sinh thêm tập 2 đi có khi đổi máu lại mập được ra xinh gái đó.
7 năm trước
Thích
Trả lời
trời ơi, bụ bẫm mí đẹp mẹ ơi, em đang nmong bụ bẫm mà người cứ như con cá mắm ý
7 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ thủy thích nhỉ, bụng mình giờ vẫn hơi to hơn với trước khi có bé 1 chút đang mong trở lại ngày xưa đây
7 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 7 phản hồi
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!